శ్రీరామజ్యోతి : 22న ఇంట్లో శ్రీరామజ్యోతి

ఆ రోజును దీపావళిలా జరుపుకోండి.. ఆలయ ప్రారంభోత్సవం కోసం ప్రపంచం ఎదురుచూస్తోంది

ఆహ్వానం అందుకున్న వారు 22న అయోధ్యకు రావాలి.. మరుసటి రోజు నుంచి సర్వదర్శనాలు

ప్రజలకు మోదీ విజ్ఞప్తి.. అయోధ్యలో మహర్షి వాల్మీకి విమానాశ్రయం, రైల్వే స్టేషన్ ప్రారంభమైంది

2 అమృత్ భారత్ మరియు 6 వందే భారత్ రైళ్లు కూడా..

రూ.15,700 కోట్ల అభివృద్ధి పనులకు శంకుస్థాపన

అయోధ్య, డిసెంబర్ 30: అయోధ్యలో రామమందిరం ప్రారంభోత్సవం కోసం ప్రపంచం మొత్తం ఎదురుచూస్తోందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. దీపావళి మహోత్సవం జరిగే జనవరి 22న ఇంట్లో ‘శ్రీరామజ్యోతి’ దీపాలు వెలిగించి జరుపుకోవాలని ఆయన దేశ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేశారు. శనివారం తన అయోధ్య పర్యటనలో భాగంగా నూతనంగా నిర్మించిన మహర్షి వాల్మీకి విమానాశ్రయాన్ని, ఆధునిక హంగులతో పునరుద్ధరించిన అయోధ్య రైల్వే స్టేషన్‌ను ప్రధాని ప్రారంభించారు. అనంతరం 2 అమృత్ భారత్, 6 వందేభారత్ రైళ్లను జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. అలాగే రూ.15,700 కోట్లతో పలు అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు శంకుస్థాపనలు చేశారు. అనంతరం మోదీ బహిరంగ సభలో ప్రజలనుద్దేశించి ప్రసంగించారు. జనవరి 22న అయోధ్యకు వచ్చి రామప్రాణ ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమాన్ని ప్రత్యక్షంగా చూసేందుకు అందరూ ఆసక్తిగా ఉన్నారని, అయితే ఇది సాధ్యం కాదని మీకు (ప్రజలకు) తెలుసునని అన్నారు. ఆ రోజు ఆహ్వానాలు అందిన వారు మాత్రమే వస్తారని, మిగిలిన వారు మరుసటి రోజు నుంచి ముకుళిత హస్తాలతో వస్తారని పేర్కొన్నారు. శ్రీరాముడి దర్శనం కోసం ఇప్పటికే 550 ఏళ్లుగా ఎదురు చూస్తున్నామని, మరికొద్ది రోజుల్లో ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమం పూర్తయ్యే వరకు భక్తులు ఓపిక పట్టాలని కోరారు. భద్రతా కారణాల దృష్ట్యా ఈ అభ్యర్థన చేస్తున్నట్టు స్పష్టం చేశారు. అయోధ్యలో నిర్మించిన కొత్త, అద్భుతమైన, దివ్యమైన ఆలయాన్ని ఒకసారి తెరిస్తే, ప్రజలు శతాబ్దాల పాటు శ్రీరాముడిని దర్శించుకోవచ్చని ఆయన అన్నారు.

‘‘ఈ పుణ్యభూమి అయోధ్య నుంచి దేశంలోని 140 కోట్ల మంది ప్రజల కోసం ప్రార్థిస్తున్నాను. 22న అయోధ్యలో జరిగే రామప్రతిష్ఠ కార్యక్రమంలో మీరు కూడా మీ ఇళ్లలోనే ప్రార్థనలు చేయాలి. ఆ రోజు సాయంత్రం శ్రీరామజ్యోతి వెలిగించి దీపావళి వేడుకలు జరుపుకోవాలి. దేశమంతటా జరుపుకుంటారు’’ అని ప్రధాని పిలుపునిచ్చారు. ఒకప్పుడు రాంలల్లా ఈ అయోధ్యలోనే ఒక చిన్న గుడారం కింద ఉండేవాడు. ఇప్పుడు అతడికి గట్టి ఇల్లు కట్టించాం. ఆయనతో పాటు దేశంలోని 4 కోట్ల మందికి పటిష్టమైన ఇళ్లు లభించాయి’’ అని మోదీ అన్నారు.ప్రపంచమంతా రామమందిర ప్రారంభోత్సవం కోసం ఎదురుచూస్తోందని.. దేశం, ప్రపంచం నలుమూలల ప్రజలు నిత్యం వస్తుంటారని పేర్కొన్నారు. శ్రీరాముని దర్శనం కోసం పెద్ద సంఖ్యలో తరలివచ్చారు.అయోధ్యను అత్యంత పరిశుభ్రమైన నగరంగా తీర్చిదిద్దుతామని ప్రతిజ్ఞ చేయాల్సిన బాధ్యత అయోధ్య వాసులపై ఉంది.జనవరి 14 నుంచి 22 వరకు దేశంలోని అన్ని పుణ్యక్షేత్రాలు, దేవాలయాల్లో పరిశుభ్రత కార్యక్రమాన్ని చేపట్టాలని మోదీ కోరారు.

భారీ రోడ్ షో

శనివారం ఉదయం ఆధ్యాత్మిక నగరానికి చేరుకున్న ప్రధాని.. విమానాశ్రయం నుంచి రైల్వేస్టేషన్ వరకు 8 కిలోమీటర్ల మేర నిర్వహించిన భారీ రోడ్‌షోలో పాల్గొన్నారు. పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు హాజరై ఆయనకు స్వాగతం పలికేందుకు పూల వర్షం కురిపించారు. వీరిలో అయోధ్య కేసులో పక్షపాతిగా ఉన్న ఇక్బాల్ అన్సారీ కూడా ఉన్నారు. జనం జై శ్రీరాం అంటూ నినాదాలు చేశారు. దారి పొడవునా సాంస్కృతిక బృందాల ప్రదర్శనను ప్రధాని వీక్షించారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధానితో సెల్ఫీలు దిగేందుకు యువత ఆసక్తి చూపారు. పలువురితో సెల్ఫీలు దిగారు. మరికొందరు ఆటోగ్రాఫ్‌లు ఇచ్చారు. మోదీ వెంట యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్, రైల్వే మంత్రి అశ్విని వైష్ణవ్ తదితరులు ఉన్నారు.

రామయ్యకు 300 టన్నుల సుగంధ బియ్యం

రాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమం కోసం ఛత్తీస్‌గఢ్‌ నుంచి 300 టన్నుల సువాసనగల బియ్యం అయోధ్యకు బయలుదేరాయి. ఈ రాష్ట్రంలోని చంద్‌ఖూరి గ్రామం రాముడి తల్లి కౌసల్య జన్మస్థలంగా నమ్ముతారు. శనివారం రాయ్‌పూర్‌ వీఐపీ రోడ్డులోని శ్రీరామ మందిరంలో జరిగిన కార్యక్రమంలో సీఎం విష్ణుదేవ్‌ సాయి 11 బియ్యం లోడుతో కూడిన ట్రక్కులను కాషాయ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌ రైస్‌ మిల్లర్స్‌ అసోసియేషన్‌ ఆధ్వర్యంలో ‘సువాసన అన్నం అందించే కార్యక్రమం’ పేరుతో ఈ బియ్యాన్ని పంపుతున్నట్లు అధికారులు వెల్లడించారు. రాముడి విగ్రహ పూజ కార్యక్రమంలో ఈ బియ్యాన్ని ప్రసాదంగా వినియోగించాలని సూచించారు.

1రైలు23_000119B.jpg

జల్నా-ముంబై వందే భారత్..

అయోధ్య, డిసెంబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి ప్రత్యేక ప్రతినిధి): జల్నా-ముంబై మధ్య నడిచే వందే భారత్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌ను ప్రధాని మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు. శనివారం అయోధ్యలో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న ప్రధాని.. ఈ రైలును వాస్తవంగా ప్రారంభించారు. జల్నా నుంచి మధ్యాహ్నం 12.12 గంటలకు వందే భారత్ ఎక్స్ ప్రెస్.. 400 కి.మీ. ప్రయాణించి ముంబైలోని ఛత్రపతి శివాజీ టెర్మినస్ స్టేషన్‌కి రాత్రి 7 గంటలకు చేరుకున్నారు. ఇప్పటివరకు ప్రధాని మోదీ ప్రారంభించిన వందేభారత్ రైలు ఇది ఆరవది.

రాముడు హిందువులకే కాదు.. అందరికీ దేవుడు: ఫరూక్

నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ చీఫ్ ఫరూక్ అబ్దుల్లా మాట్లాడుతూ రాముడు హిందువులకే కాదు, ప్రపంచంలోని ప్రతి ఒక్కరికీ దేవుడు అని అన్నారు. జనవరి 22న అయోధ్యలో జరగనున్న రామమందిర ప్రారంభోత్సవం ఏర్పాట్లపై ఆయన స్పందిస్తూ.. అయోధ్యలో రామమందిరం నిర్మాణానికి కృషి చేసిన ప్రతి ఒక్కరినీ అభినందిస్తున్నాను.శ్రీరాముడు హిందువులకే కాదు.. అందరికీ దేవుడు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న ప్రజలు. ఇది గ్రంథాలలో కూడా వ్రాయబడింది” అని అబ్దుల్లా అన్నారు. సోదరభావం, ప్రేమ, ఐక్యతతో ఒకరికొకరు సాయపడాలన్నదే రామ సందేశం. దేశంలో సోదరభావం బలహీనపడుతోందని, దానిని పునరుద్ధరించాల్సిన అవసరం ఉందని ఫరూక్ వ్యాఖ్యానించారు.

2modi1.jpg

‘ఉజ్జ్వల’ లబ్ధిదారుల ఇంటి ప్రధానమంత్రి

అయోధ్య పర్యటనలో భాగంగా ప్రధాని మోదీ కేంద్ర ప్రభుత్వ పథకాల లబ్ధిదారులతో సమావేశమయ్యారు. ఈ క్రమంలో ఉజ్వల యోజన ద్వారా పది కోట్ల మంది లబ్ధి పొందిన దళిత మహిళ మీరా మాంఝీ ఇంటికి స్వయంగా వెళ్లారు. ఇరుకైన సందులో తన ఇంటికి వెళుతున్న మీరాను మోదీ ఆప్యాయంగా పలకరించారు. ఉజ్వల యోజన (వంట గ్యాస్) ప్రయోజనాల గురించి అడిగి తెలుసుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా ప్రధానిపై అభిమానంతో మీరా టీ కాచుకుని ఎంతో ఇష్టంగా తాగారు. మీరా కుటుంబం గురించి బాగా తెలుసు. ఈ సందర్శనలో, ఒక బాలుడు వేసిన పెయింటింగ్‌ను ఆసక్తిగా వీక్షించారు, సంతకం చేసి ప్రోత్సహించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 04:11 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *