గిరిరాజ్ సింగ్: గుడి తెరవడం కంటే రాహుల్ ‘న్యాయ్ యాత్ర’ ముఖ్యమా?

బెగుసరాయ్: జనవరి 22న అయోధ్యలోని భవ్య రామాలయం ప్రారంభం కానుండగా, భారత్ జోడో యాత్రలో భాగంగా జనవరి 14 నుంచి రాహుల్ గాంధీ చేపట్టనున్న ‘భారత్ న్యాయ్ యాత్ర’ రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశమైంది. దీనిపై గిరిరాజ్ సింగ్ (గిరిరాజ్ సింగ్) నేరుగా స్పందించాడు. ‘న్యాయ్ యాత్ర’ వల్ల తమ పార్టీకి, ప్రజలకు పెద్దగా ప్రయోజనం లేదని రాహుల్ అన్నారు. అబుదాబిలో హిందూ దేవాలయాన్ని తెరవాలని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆహ్వానించడం దేశానికి అత్యంత ప్రాధాన్యతనిస్తోందన్నారు.

సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇటీవల జనవరి 14 నుంచి రాహుల్ గాంధీ నేతృత్వంలో ‘న్యాయ్ యాత్ర’ను ప్రకటించింది. మణిపూర్ రాజధాని ఇంఫాల్ నుంచి యాత్ర ప్రారంభమై పశ్చిమాన మహారాష్ట్రకు వెళ్లనుంది. 67 రోజుల పాటు సాగే ఈ యాత్ర మార్చి 20న ముంబైలో ముగుస్తుంది. ఇది 14 రాష్ట్రాల్లోని 85 జిల్లాల్లో మొత్తం 6,200 కి.మీ పొడవునా విస్తరించి ఉంది. నాగాలాండ్, అస్సాం, మేఘాలయ, పశ్చిమ బెంగాల్, బీహార్, జార్ఖండ్, ఒడిశా, ఛత్తీస్‌గఢ్, ఉత్తరప్రదేశ్, మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, గుజరాత్ రాష్ట్రాల మీదుగా యాత్ర కొనసాగి మహారాష్ట్రకు చేరుకుంటుంది.

కాదు యాత్రా? తీర్థయాత్ర?

జనవరి 14న రాహుల్ ప్రారంభించే న్యాయ్ యాత్ర, జ్ఞాన్ యాత్రపై రాహుల్ నిర్ణయం తీసుకోవాలని గిరిరాజ్ సింగ్ వ్యాఖ్యానించారు.ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నాయకత్వంలో 21వ శతాబ్దంలో భారతదేశం పురోగమిస్తోందని, ఇది చాలా ముఖ్యమైన విషయమని అన్నారు. అబుదాబిలో ఆలయాన్ని తెరవాలన్న ఆహ్వానాన్ని ప్రధాని మోదీ అంగీకరించిన భారతీయులం. వివేకానందుడి అడుగుజాడల్లో ప్రధాని నడుచుకున్నారని కొనియాడారు. అయోధ్యలో భవ్య రామ మందిర ప్రారంభోత్సవంపై సమాజ్‌వాదీ పార్టీ నేతలు చేస్తున్న ప్రకటనలను గిరిరాజ్ సింగ్ విమర్శించారు. శాంతిభద్రతలకు విఘాతం కలిగించి హింసను రెచ్చగొట్టేందుకు పార్టీ ప్రయత్నిస్తోందని ఆరోపించారు. సనాతన ధర్మం అన్ని ప్రయోజనాలను మేల్కొలిపిందని, ఆ స్థలంలో దేవాలయాలను కూల్చివేసి మసీదు నిర్మించే సాహసాన్ని బాబర్ (ముస్లిం నాయకుడు) ఎవరూ అడ్డుకోలేరని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – డిసెంబర్ 31, 2023 | 04:30 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *