పోలీసులు: వేడుకలు గంటలో ముగించాలి..

– నిబంధనలు అతిక్రమిస్తే కఠిన చర్యలు

– పోలీసులు అప్రమత్తం

పారిస్ (చెన్నై): రాజధాని నగరంలో నూతన సంవత్సర వేడుకలను మధ్యాహ్నం 1 గంటలోపు ముగించాలని గ్రేటర్ చెన్నై పోలీసులు (గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్) నిర్ణయించారు. 2024 నూతన సంవత్సర వేడుకల కోసం ఈవెంట్‌లను నిర్వహించే సంస్థలు ముందస్తు అనుమతులు తీసుకోవాలని సూచించారు. ప్రతి కార్యక్రమంలో తప్పనిసరిగా సీసీ కెమెరాలు ఉండాలి. అలాగే సెక్యూరిటీని తప్పనిసరిగా నియమించాలని ఆదేశించారు. ముఖ్యంగా ఈవెంట్ ఏరియాల్లో అశ్లీల నృత్యాలు చేయరాదని, డీజే సౌండ్స్ 45 డెసిబుల్స్ కంటే ఎక్కువ ఉండకూడదని హెచ్చరికలు జారీ చేశారు.

భద్రత కట్టుదిట్టం… : బీచ్‌లు, దేవాలయాలు, చర్చిలు, రద్దీ ఎక్కువగా ఉండే ప్రాంతాల వద్ద పోలీసు బందోబస్తును పటిష్టం చేస్తున్నట్లు కమిషనర్ కార్యాలయం తెలిపింది. మైలాపూర్, కీల్పాక్కం, ట్రిప్లికేన్, టి.నగర్, అడయార్, సెయింట్ థామస్ మౌంట్, లిటిల్ మౌంట్, ఫ్లవర్ బజార్, వాషర్‌మన్‌పేట్, పుల్యంతోపు, అన్నానగర్, కొలత్తూరు, గిండి, నీలంగ్రై, దురైపాక్కం, మధురవాయల్ బైపాస్ రోడ్, జిఎస్‌టి రోడ్ మరియు ఇతర ప్రాంతాలలో ఆదివారం నుండి బైక్‌లు రాత్రి 9 గం. రేసులను ఆపేందుకు 25 పర్యవేక్షణ తనిఖీ బృందాలను ఏర్పాటు చేశారు. నగరంలోని 100 ప్రధాన దేవాలయాలు, చర్చిలు, ఇతర ఆధ్యాత్మిక కేంద్రాల వద్ద భద్రతను కట్టుదిట్టం చేశారు. ఆదివారం నుంచి సోమవారం వరకు సముద్ర స్నానాలు చేయడం నిషేధం. మౌంటెడ్ పోలీసులు మెరీనా బీచ్, సాంతోమ్, ఎలియట్స్, నీలాంగరై తదితర తీర ప్రాంతాలను పర్యవేక్షిస్తారు. రద్దీ ఎక్కువగా ఉండే ప్రాంతాలను పర్యవేక్షించేందుకు డ్రోన్ కెమెరాలను ఉపయోగిస్తారు. రాష్ట్ర పోలీసు శాఖ మరియు కోస్ట్ గార్డ్ బలగాలు సంయుక్తంగా బీచ్‌లలో గస్తీ నిర్వహిస్తాయి. ఈ ప్రాంతాల్లో అంబులెన్స్‌లు, అగ్నిమాపక వాహనాలను సిద్ధం చేశారు. అలాగే రద్దీ సమయాల్లో చోరీలకు పాల్పడే వారిని, వాచ్ టవర్ల ద్వారా మహిళలతో అనుచితంగా ప్రవర్తించే వారిని పర్యవేక్షించి అరెస్టు చేసేందుకు చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు.

అనుమతి అవసరం… : వీధులు, నివాస ప్రాంతాల్లో లౌడ్‌స్పీకర్లు, మినుకుమినుకుమనే లైట్లు ఏర్పాటు చేసే ముందు ఆయా ప్రాంతాల్లోని పోలీస్ స్టేషన్ల నుంచి అనుమతి తీసుకోవాలి. పోలీసు శాఖ విధించిన ఆంక్షలను ఉల్లంఘించకుండా నూతన సంవత్సర వేడుకలను ప్రజలు ఆనందించాలని, వాహనదారులు ప్రమాదాల బారిన పడకుండా చర్యలు తీసుకోవాలని గ్రేటర్ చెన్నై పోలీసులు సూచించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *