ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023: 2023లో డీప్ ఫేక్ బారిన పడిన హీరోయిన్లు వీరే

2023 డీప్ ఫేక్ దేశాన్ని దిగ్భ్రాంతికి గురి చేసింది. డీప్ ఫేక్ వల్ల సినీ సెలబ్రిటీలే కాదు రాజకీయ నాయకులు కూడా ప్రభావితులయ్యారు. ఈ విషయాన్ని కేంద్రం సీరియస్‌గా తీసుకుంది. సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లు కూడా వినియోగదారుల ద్వారా లోతైన నకిలీలను గుర్తించే ప్రయత్నాలను ప్రారంభించాయి.

ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023: 2023లో డీప్ ఫేక్ బారిన పడిన హీరోయిన్లు వీరే

ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023

ఇయర్ ఎండ్ రౌండప్ 2023 : 2023 సంవత్సరంలో డీప్ ఫేక్ భారతదేశాన్ని కుదిపేసింది. చాలా మంది సినీ సెలబ్రిటీలు డీప్ ఫేక్ బారిన పడ్డారు. డీప్ ఫేక్‌తో రాజకీయ నేతలు కూడా కలవరపడ్డారు. దీనిపై దేశవ్యాప్తంగా చర్చ జరిగింది. ఈ ఏడాది డీప్ ఫేక్ చేసిన సెలబ్రిటీలను ఒకసారి చూద్దాం.

Naa Saami Ranga : ‘నా సమిరంగా’ టైటిల్ సాంగ్ ప్రోమో రిలీజ్.. ముగ్గురు హీరోల స్టెప్పులు చూశారా?

డీప్ ఫేక్ అనేది ఇండియాలో హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. అమెరికా, యూకే వంటి ప్రపంచ దేశాల్లో దీనిపై ఆందోళన వ్యక్తమవుతోంది. నటి రష్మిక మందన్న డీప్ ఫేక్ వైరల్ అయి జాతీయ స్థాయిలో చర్చనీయాంశమైంది. AI ఆధారంగా రూపొందించిన ఈ వీడియో చాలా విమర్శలను అందుకుంది. బ్రిటిష్ ఇన్‌స్టా-ఇన్‌ఫ్లుయెన్సర్ జరా పటేల్ అసలు వీడియోను రష్మిక ముఖంతో మార్ఫింగ్ చేసి సోషల్ మీడియాలో అప్‌లోడ్ చేసింది. ఆ వీడియోపై అమితాబ్ బచ్చన్ చిరంజీవి, కేంద్ర మంత్రి రాజీవ్ చంద్రశేఖర్, ఎమ్మెల్సీ కవిత, నాగ చైతన్య, చిన్మయి శ్రీపాద, సాయి ధరమ్ తేజ్ తదితరులు స్పందించారు. ఈ ఘటనపై రష్మిక తీవ్ర సంతాపం వ్యక్తం చేసింది.

రష్మిక డీప్ ఫేక్ వీడియో తర్వాత కాజల్ డ్రెస్ మార్చుకుంటున్న వీడియో వైరల్‌గా మారింది. డీప్ ఫేక్ వీడియోలో అలియా భట్‌ని మరింత బోల్డ్‌గా చూపించేందుకు ప్రయత్నించారు. టైగర్ 3లో టవల్ ఫైట్‌లో కత్రినా ఫేస్ మార్ఫింగ్ చేసింది. సచిన్ కూతురు సారా టెండూల్కర్ కూడా డీప్ ఫేక్ బారిన పడింది. క్రికెటర్ శుభమ్ గిల్‌తో సారా ఉన్నట్లుగా ఫోటోలు మార్ఫింగ్ చేయబడ్డాయి. దీనిపై సారా స్పందిస్తూ.. తన పేరు మీద నకిలీ ఖాతాలు తెరిచారని, తప్పుదోవ పట్టిస్తున్నారని, అలాంటి ఖాతాలను సస్పెండ్ చేయాలని కోరారు. ఐశ్వర్యరాయ్ బచ్చన్ మరియు ప్రియాంక చోప్రాలను కూడా డీప్ ఫేక్ వదిలిపెట్టలేదు. అయితే ఈ వీడియోలు చూస్తే అవి అసలైనవి కావని మీకే అర్థమవుతుంది.

స్టార్ డైరెక్టర్స్: 2023లో.. భారీ సినిమాలతో.. సినిమా ఇండస్ట్రీని ఓ ఊపు ఊపేసిన టాప్ 5 డైరెక్టర్స్ వీరే.

డీప్ ఫేక్‌లపై సర్వత్రా ఆందోళన వ్యక్తమవుతున్న నేపథ్యంలో కేంద్రం కొత్త చట్టాన్ని తీసుకురావడానికి సిద్ధమైంది. డీప్ ఫేక్ వీడియోలు పోస్ట్ చేసే వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకుంటామని కేంద్రమంత్రి చంద్రశేఖర్ స్ట్రాంగ్ వార్నింగ్ ఇచ్చారు. డీప్ ఫేక్‌లను అరికట్టేందుకు సోషల్ మీడియా ప్లాట్‌ఫారమ్‌లకు కేంద్రం కొన్ని మార్గదర్శకాలను జారీ చేసింది. డీప్ ఫేక్‌ని గుర్తించేందుకు కొన్ని టూల్స్ కూడా అందుబాటులోకి వస్తున్నాయి. ఇన్‌స్టాగ్రామ్ మరియు ఫేస్‌బుక్ ప్రకటనకర్తలను కనుగొనడానికి మెటా కొత్త మార్గాన్ని అందిస్తుంది. ఇది డిజిటల్‌గా సృష్టించబడిన లేదా సవరించబడిన నకిలీని గుర్తించడానికి వినియోగదారులను అనుమతిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *