బీహార్ న్యూస్: రూ. గర్భం ధరిస్తే 13 లక్షల ఆఫర్.

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 04:37 PM

మొదటి రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు రూ.799. పేర్లు నమోదు చేసుకున్న తర్వాత.. కొన్ని ఫొటోలను వాట్సాప్ చేస్తారు. ఆ ఫొటోల్లోంచి తమకు నచ్చిన మహిళను ఎంపిక చేసుకోవాలని కోరారు.

బీహార్ న్యూస్: రూ.  గర్భం ధరిస్తే 13 లక్షల ఆఫర్.

సైబర్ నేరగాళ్లకు ఎదురు లేకుండా పోయింది. రకరకాల ఆఫర్ల పేరుతో ప్రజలను మభ్యపెట్టి లక్షల రూపాయలు దండుకుంటున్నారు. అయితే బీహార్‌కు చెందిన ఓ ముఠా దిమ్మతిరిగే ‘అక్రమ’ మార్గాన్ని ఎంచుకుంది. పురుషులను ఆకర్షించేందుకు “ఆల్ ఇండియా ప్రెగ్నెంట్ జాబ్ సర్వీస్” పేరుతో పెద్ద రాకెట్‌కు తెరలేపారు. మహిళలు ఎవరు గర్భం దాల్చినా భారీ మొత్తంలో ఇస్తామని ముఠా ప్రచారం చేసింది. గత కొంతకాలంగా సాగుతున్న ఈ రాకెట్ తాజాగా పోలీసులకు చిక్కింది. ఎనిమిది మంది ముఠా సభ్యులను అరెస్టు చేశారు.

అసలు ఈ ముఠా సభ్యులు ఈ రాకెట్‌ను ఎలా నడుపుతున్నారంటే.. ముందుగా వాట్సాప్ లేదా ఇతర సోషల్ మీడియా ద్వారా పురుషులను సంప్రదిస్తారు. మహిళలకు సౌకర్యం కల్పించడమే కాకుండా గర్భం దాల్చితే రూ.13 లక్షలు అందజేస్తున్నారు. ఆసక్తి ఉన్నవారు తమ పేరు నమోదు చేసుకోవాలని కోరారు. మొదటి రిజిస్ట్రేషన్ ఫీజు రూ.799. పేర్లు నమోదు చేసుకున్న తర్వాత కొందరు ఫొటోలు వాట్సాప్ చేసి బాధితులను నమ్మించేలా చేస్తున్నాయి. ఆ ఫొటోల్లోంచి తమకు నచ్చిన మహిళను ఎంపిక చేసుకోవాలని కోరారు. మహిళల అందాన్ని బట్టి రూ.5 వేల నుంచి రూ.20 వేలు సెక్యూరిటీ డిపాజిట్ చేయాలని కోరారు. మొత్తం డిపాజిట్ చేసిన తర్వాత నేరుగా మహిళ వద్దకు వెళ్లవచ్చని చెబుతున్నారు. డబ్బులు జమ చేసిన తర్వాత అదృశ్యమవుతున్నారు. చాలా మంది పురుషులు ఈ ఆఫర్‌కి టెంప్ట్ అయ్యారు మరియు వారి డబ్బును పోగొట్టుకున్నారు.

తాజాగా ఈ రాకెట్ గురించి తెలుసుకున్న బీహార్ పోలీసులు వెంటనే రంగంలోకి దిగి తమదైన శైలిలో విచారణ చేపట్టారు. కొందరు బాధితులు అందించిన సమాచారంతో విచారణ జరిపి ఎట్టకేలకు ఎనిమిది మంది నిందితులను అరెస్టు చేశారు. బీహార్ పోలీసుల ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందం (సిట్) నవాడాలో సోదాలు నిర్వహించిన తర్వాత వారిని అరెస్టు చేశారు. ఈ కేసు గురించి నవాడ పోలీస్ సూపరింటెండెంట్ కళ్యాణ్ ఆనంద్ మాట్లాడుతూ.. ‘బాధితులకు గర్భం దాల్చి రూ.13 లక్షలు ఇస్తామని చెప్పారు. గర్భం దాల్చకపోతే రూ.5 లక్షలు ఓదార్పు ధర ఇస్తామని హామీ ఇచ్చారు. .ఈ ఉచ్చులో పడి చాలా మంది డబ్బు పోగొట్టుకున్నారని అన్నారు.ఈ కేసులో అరెస్టయిన నిందితులు దేశవ్యాప్తంగా సైబర్ సిండికేట్‌లో భాగమని కళ్యాణ్ ఆనంద్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 04:37 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *