జార్ఖండ్: సోరెన్ భార్యకు సీఎం పగ్గాలు.. బీజేపీ ఎంపీ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 08:26 PM

మనీలాండరింగ్ కేసులో ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న జార్ఖండ్ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్ సోరెన్ తన పదవికి రాజీనామా చేసి ఆయన భార్య కల్పనా సోరెన్‌ను సీఎం కుర్చీలో కూర్చోబెడతారా? అవును, బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే సోమవారం సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు.

జార్ఖండ్: సోరెన్ భార్యకు సీఎం పగ్గాలు.. బీజేపీ ఎంపీ సంచలన వ్యాఖ్యలు

రాంచీ: మనీలాండరింగ్‌ ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న జార్ఖండ్‌ ముఖ్యమంత్రి హేమంత్‌ సోరెన్‌ తన పదవికి రాజీనామా చేసి తన భార్య కల్పనా సోరెన్‌ను సీఎం కుర్చీలో కూర్చోబెడతారా? అవును, బీజేపీ ఎంపీ నిషికాంత్ దూబే సోమవారం సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఈ మేరకు ఓ ట్వీట్‌లో జేఎంఎం ఎమ్మెల్యే సర్ఫరాజ్ అహ్మద్ తన పదవికి రాజీనామా చేశారని, దానిని సీఎం ఆమోదించారని తెలిపారు. సోరెన్ ముఖ్యమంత్రి పదవికి కూడా రాజీనామా చేస్తారని, ఆయన భార్య కల్పనా సోరెన్ జార్ఖండ్ తదుపరి సీఎం అవుతారని పేర్కొంది.

సోరెన్‌పై కేసు ఏమిటి?

అక్రమ మైనింగ్‌కు పాల్పడ్డారనే ఆరోపణలపై మనీలాండరింగ్ కేసు కింద సోరెన్ ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్నారు. ఈ కేసులో ఈడీ ఆయనకు డిసెంబర్ 30న లేఖ కమ్ సమన్లు ​​పంపింది. మనీలాండరింగ్ కేసులో ప్రశ్నించేందుకు ఎంత సమయం అందుబాటులో ఉందో చెప్పాలని ఈడీ కోరింది. ఈ కేసులో ఆయనకు ఈడీ సమన్లు ​​పంపడం ఇది ఏడోసారి. అయితే ఇప్పటి వరకు ఈడీ ఎదుట హాజరుకాలేదు. ఆగస్టు 14న, ED మొదటి నోటీసు జారీ చేసినప్పుడు, అతను ED చర్యల నుండి రక్షణ కోరుతూ సుప్రీంకోర్టులో మరియు తరువాత జార్ఖండ్ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశాడు. అయితే ఆయన పిటిషన్లను హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేశాయి. తప్పుడు ఆరోపణలు మరియు ఉద్దేశాలతో తనకు సమన్లు ​​పంపారని, జార్ఖండ్‌లో అనిశ్చితి సృష్టించడమే దీని వెనుక ప్రధాన ఉద్దేశమని సోరెన్ చెప్పారు. గతంలో రాష్ట్ర సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ డైరెక్టర్‌గా, రాంచీ డిప్యూటీ కమిషనర్‌గా పనిచేసిన 2011 బ్యాచ్ ఐఏఎస్ అధికారి చావీ రంజన్ సహా 14 మందిని ఈడీ అరెస్ట్ చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 01 , 2024 | 08:29 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *