ఫైవ్స్ హాకీ కెప్టెన్‌గా రజనీ

పురుషుల జట్టుకు సిమ్రంజీత్

FIH ప్రపంచ కప్ జట్టు ఎంపిక

న్యూఢిల్లీ: ప్రయోగాత్మక హాకీ ఫైవ్స్ ప్రపంచకప్‌కు భారత మహిళా, పురుషుల జట్లు ఎంపికయ్యాయి. ఈ నెల 24 నుంచి 27 వరకు ఒమన్‌లో జరిగే మహిళల ప్రపంచకప్‌లో భారత హాకీ జట్టు కెప్టెన్‌గా తిరుపతికి చెందిన రజనీ యతిమరపు ఎంపికైంది. 33 ఏళ్ల ఈ వెటరన్ గోల్ కీపర్ బాధ్యతలు చేపట్టడం ఇదే తొలిసారి. అతను 2009లో అరంగేట్రం చేసి ఒలింపిక్స్, వరల్డ్ కప్, ఆసియా గేమ్స్ మరియు కామన్వెల్త్ గేమ్స్‌లో పాల్గొన్నాడు. 2016 ఆసియా ఛాంపియన్‌షిప్‌లు మరియు 2017 మహిళల హాకీ ఆసియాలో స్వర్ణం సాధించిన భారత జట్టులో కూడా ఆమె సభ్యురాలు. పూల్ ‘సి’లో భారత మహిళలకు నమీబియా, పోలాండ్, అమెరికా పోటీపడనున్నాయి. అంతర్జాతీయ అనుభవం ఉన్న యువ క్రీడాకారిణులతో మహిళా జట్టును ఎంపిక చేశాం.. సవాళ్లను ధీటుగా ఎదుర్కొనే సత్తా ఉంది’ అని కోచ్ సౌందర్య యెండల అన్నారు. సౌందర్య స్వస్థలం నిజామాబాద్. మరోవైపు పురుషుల విభాగంలో భారత జట్టు సత్తా చాటుతోంది. ఒమన్‌లో జనవరి 28 నుంచి 31 వరకు సిమ్రంజీత్ సింగ్ సారథ్యంలోని ప్రపంచకప్.. పూల్ ‘బి’లో భారత్‌తో పాటు ఈజిప్ట్, జమైకా, స్విట్జర్లాండ్ జట్లు ఉన్నాయి.పురుషులు, మహిళల విభాగాల్లో 16 జట్లు పాల్గొంటున్నాయి.

ఏంటి.. హాకీ ఫైవ్స్

టీ20 క్రికెట్ లాగానే హాకీ ఫైవ్స్ కూడా సూపర్ ఫాస్ట్ ఎండింగ్ మ్యాచ్. గేమ్ 20 (10+10) నిమిషాలు మాత్రమే ఉంటుంది. మధ్యలో రెండు నిమిషాల విరామం ఉంటుంది. అలాగే, సాధారణ హాకీ మ్యాచ్ వంటి 11 మంది ఆటగాళ్లకు బదులుగా, గోల్ కీపర్‌తో సహా ఐదుగురు ఆటగాళ్లు మాత్రమే ఇందులో ఆడతారు. నాలుగు ప్రత్యామ్నాయాలు అనుమతించబడతాయి. ఈ ప్రాంతం సాధారణ కోర్టులో సగం కూడా ఉంది. ‘డి’ సర్కిల్ కూడా కనిపించదు. దీంతో ఆటగాడు మైదానంలో ఎక్కడి నుంచైనా గోల్‌ చేయగలడు. 2014 యూత్ ఒలింపిక్ గేమ్స్‌లో తొలిసారిగా ఆడిన ఈ క్రీడ ఇప్పుడు 60 దేశాల్లో ప్రాచుర్యం పొందింది.

మహిళల జట్టు షెడ్యూల్

ప్రత్యర్థి తేదీ సమయం

పోలాండ్ జనవరి 24 సా.4.50

అమెరికా జనవరి 24 మధ్యాహ్నం 1.10 గంటలకు

నమీబియా జనవరి 25 ఉదయం 6.30 గంటలకు

పురుషుల జట్టు షెడ్యూల్

స్విట్జర్లాండ్ జనవరి 28 3.10

ఈజిప్ట్ జనవరి 28 రా.11.30

జమైకా జనవరి 29 మధ్యాహ్నం 1:30 గంటలకు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *