ఆప్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: ‘భారత్’ కూటమిలో సీఎం వ్యాఖ్యలు… కస్సుమన్న కాంగ్రెస్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 05:54 PM

‘భారత్’ కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ, కాంగ్రెస్ మధ్య వాగ్వాదం చోటుచేసుకుంది. ‘‘కాంగ్రెస్ ఉండేది’’ అని తల్లులు తమ పిల్లలకు చెప్పేవారని పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి భగవంత్ మాన్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్ విమర్శలు గుప్పించింది. ఆప్‌ని విశ్వసించలేమని, పొత్తు రాజకీయాలపై పార్టీ అధినేత అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు అవగాహన లేదని అన్నారు.

ఆప్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: 'భారత్' కూటమిలో సీఎం వ్యాఖ్యలు... కస్సుమన్న కాంగ్రెస్

న్యూఢిల్లీ: ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్), ‘ఇండియా’ (ఇండియా) కూటమిలో భాగస్వామిగా ఉన్న కాంగ్రెస్ మధ్య వాగ్వాదం చోటుచేసుకుంది. ‘‘కాంగ్రెస్ ఉండేది’’ అని తల్లులు తమ పిల్లలకు చెప్పేవారని పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి భగవంత్ మాన్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై కాంగ్రెస్ విమర్శలు గుప్పించింది. ఆప్‌ని భాగస్వామిగా విశ్వసించలేమని, ఆ పార్టీ అధినేత అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌కు పొత్తు రాజకీయాలపై అవగాహన లేదు.

వివాదం ఇలా మొదలైంది…

సోమవారం మీడియాతో మాట్లాడిన భగవంత్ మాన్.. ఢిల్లీ, పంజాబ్ లలో కాంగ్రెస్ చరిత్రలో నిలిచిపోయిందని వ్యాఖ్యానించారు. ఆప్తో పొత్తుకు రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ నేతలు విముఖత చూపడంపై మీడియా ప్రశ్నించగా.. ‘తల్లులు పిల్లలకు కథలు చెబుతుంటే పంజాబ్, ఢిల్లీలో ఒకప్పుడు కాంగ్రెస్ ఉండేది’ అని చమత్కరించారు. ప్రస్తుతం ఆ రెండు రాష్ట్రాల్లో ఆప్ అధికారంలో ఉంది.

తీహార్ జైలులో కనిపించిన పార్టీ: సందీప్ దీక్షిత్

భగవంత్ మాన్ వ్యాఖ్యలను ఢిల్లీ మాజీ ఎంపీ సంజయ్ దీక్షిత్ తీవ్రంగా ఖండించారు. ఆప్‌ని నమ్మలేమని, పొత్తు రాజకీయాలపై కేజ్రీవాల్‌కు అవగాహన లేదని అన్నారు. కూటమిలో భారత్ భాగస్వామిగా ఉందో లేదో ఆప్‌కి తెలుసు.. ఆప్‌ని విశ్వసించలేమని మేము తరచుగా చెబుతుంటాం. భారత్‌ కూటమిలో ఉండాలని వారు (ఆప్‌) కోరుకుంటే ఇతర పార్టీలతో కలిసి పనిచేయాలని ఆయన అన్నారు. ఒకప్పుడు కాంగ్రెస్ ఉందన్న పంజాబ్ సీఎం వ్యాఖ్యలకు కౌంటర్ ఇస్తూ.. రాబోయే రోజుల్లో తల్లులు తమ పిల్లలకు గతంలో పార్టీ ఉండేదని, ఇప్పుడు తీహార్ జైలులో ఉందని చెబుతారని అన్నారు. 40 శాతం మంది నేతలు జైల్లో ఉన్నారని, మరి కొందరు నేతలు జైలుకు వెళ్లేందుకు సిద్ధంగా ఉన్నారని, ఏంటో చెప్పండి? అతను అడిగాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 05:56 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *