గుడ్లు: గుడ్లు తినడం మంచిదా? చాలా మందికి తెలియని నిజాలు ఇవే..!!

గుడ్లు పోషకాహారంలో భాగం. రోజుకో కోడిగుడ్డు తింటే ఆరోగ్యంగా ఉంటారని పిల్లల నుంచి వృద్ధుల వరకు అందరూ అంటున్నారు. గుడ్లతో బిర్యానీతో చాలా వంటకాలు చేసుకోవచ్చు. సమయం లేకపోతే ఆమ్లెట్‌లాగానీ, ఉడకబెట్టి గానీ తినవచ్చు. గుడ్ల గురించి చాలా వాస్తవాలు ఉన్నాయి, ఇవి సులభంగా ఉడికించాలి మరియు తినడానికి రుచికరమైనవి. అని ఒక్కసారి చూస్తే..

ఇందులో ప్రొటీన్లు పుష్కలంగా ఉంటాయి

గుడ్లలో పోషకాలు పుష్కలంగా ఉంటాయి. వీటిలో అమైనో ఆమ్లాలు మరియు ప్రోటీన్లు ఉన్నాయి. రోజూ ఒక గుడ్డు తింటే శరీరానికి కావాల్సిన ప్రొటీన్లలో 25 శాతం అందుతుంది. కణజాల మరమ్మత్తు, కణాల నిర్మాణం మరియు ఆరోగ్యకరమైన శరీరానికి ప్రోటీన్లు అవసరం.

ఇది కూడా చదవండి: జీవితంలో విజయం సాధించాలంటే చేయాల్సిన 10 పనులు..!

విటమిన్లు మరియు ఖనిజాలు

చర్మ ఆరోగ్యానికి విటమిన్ ఎ ముఖ్యమైనది. విటమిన్ బి12 నరాల పనితీరుకు కీలకం. విటమిన్ డి ఎముకల ఆరోగ్యానికి తోడ్పడుతుంది. ఆక్సిజన్ రవాణాకు ఇనుము అవసరం. సెలీనియం ఒక గొప్ప యాంటీఆక్సిడెంట్. ఇవన్నీ గుడ్లలో కనిపిస్తాయి. మొత్తం శరీర ఆరోగ్యానికి తోడ్పడుతుంది.

మెదడు ఆరోగ్యం కోసం

గుడ్లలో పుష్కలంగా ఉండే కోలిన్ మెదడు ఆరోగ్యానికి అవసరమైన పోషకం. ఇది ఎసిటైల్కోలిన్ ఉత్పత్తికి సహాయపడుతుంది. ఇది అభిజ్ఞా విధులలో పాల్గొనే న్యూరోట్రాన్స్మిటర్. గర్భధారణ సమయంలో ఇది చాలా ముఖ్యం. పిండం మెదడు అభివృద్ధికి కోలిన్ తోడ్పడుతుంది. అందుకే గర్భిణులు రోజూ ఒక గుడ్డు తినాలని చెబుతారు.

కంటి ఆరోగ్యం

గుడ్లలో శక్తివంతమైన యాంటీ ఆక్సిడెంట్లు లుటిన్ మరియు జియాక్సంతిన్ ఉంటాయి. కంటి ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకోవడంలో ఇవి కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి. ఈ సమ్మేళనాలు హానికరమైన కాంతి తరంగాల నుండి కళ్ళను రక్షిస్తాయి. వయస్సు-సంబంధిత మచ్చల క్షీణత మరియు కంటిశుక్లం ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది.

ఇది కూడా చదవండి: దేవుడా.. లవంగాల పొడిని పాలలో కలుపుకుని తాగితే.. ఇలా జరుగుతుంది..!

(గమనిక: ఈ కథనం ఆరోగ్య నిపుణులు మరియు వైద్యులు చెప్పిన విషయాల ఆధారంగా రూపొందించబడింది. మీకు ఆరోగ్యంపై ఏవైనా సందేహాలు ఉంటే, వైద్యులను సంప్రదించడం మంచిది.)

మరింత ఆరోగ్య వార్తల కోసం.. ఇక్కడ నొక్కండి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 03:48 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *