జపాన్ భూకంపం : జపాన్ లో భారీ భూకంపం.. 24 మంది మృతి

న్యూ ఇయర్ రోజున సెంట్రల్ జపాన్‌లో భారీ భూకంపం సంభవించి 24 మంది మరణించారు. హౌషు భూకంపం రిక్టర్ స్కేలుపై 7.6గా నమోదు కావడంతో పలు ఇళ్లు కూలిపోయాయి. సముద్రంలో ఒక మీటరు అలలు ఎగిసిపడ్డాయి.

జపాన్ భూకంపం : జపాన్ లో భారీ భూకంపం.. 24 మంది మృతి

జపాన్ భూకంపం

జపాన్ భూకంపం : న్యూ ఇయర్ రోజున సెంట్రల్ జపాన్‌లో సంభవించిన భారీ భూకంపం వల్ల 24 మంది మరణించారు. హౌషు భూకంపం రిక్టర్ స్కేలుపై 7.6గా నమోదు కావడంతో పలు ఇళ్లు కూలిపోయాయి. సముద్రంలో ఒక మీటరు అలలు ఎగిసిపడ్డాయి. భవనం శిథిలాల కింద 155 మంది ఉన్నట్లు జపాన్ అధికారులు అనుమానిస్తున్నారు. మంగళవారం తెల్లవారుజామున, పోలీసులు మరియు జపాన్ స్థానిక అధికారులు కూలిపోయిన భవనాల శిథిలాల నుండి ఆరుగురి మృతదేహాలను బయటకు తీశారు. ఈ భారీ భూకంపం కారణంగా పలు ఇళ్లు కూలిపోగా, వేలాది ఇళ్లకు విద్యుత్ సరఫరా నిలిచిపోయింది.

ఇది కూడా చదవండి: Jr NTR : జపాన్ భారీ భూకంపం నుండి తప్పిపోయింది.. ఎన్టీఆర్ స్పందించారు

సునామీ హెచ్చరికలు జారీ చేయడంతో తీర ప్రాంతాల్లోని ప్రజలు ఎత్తైన ప్రాంతాలకు తరలివెళ్లారు. జపాన్ మరియు దక్షిణ కొరియా పశ్చిమ తీరంలో ఒక మీటరు వరకు అలలు ఎగిసిపడ్డాయి. భూకంపం రన్‌వేకు పగుళ్లు రావడంతో స్థానిక విమానాశ్రయాన్ని మూసివేశారు. ఆర్మీ సిబ్బందిని సహాయక చర్యలకు తరలించారు. ఇషికావా ప్రిఫెక్చర్‌లోని షికా టౌన్‌లో భవనం కూలిపోవడంతో వృద్ధుడు మరణించాడని స్థానిక పోలీసులు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: కేసినేని నాని : విజయవాడకు చేయి కట్టు..! కేశినేని నాని సంచలన వ్యాఖ్యలు

జపాన్ ప్రధాన మంత్రి ఫుమియో కిషిడా మాట్లాడుతూ, బ్లాక్ చేయబడిన రోడ్లు భూకంప ప్రభావిత ప్రాంతాలకు చేరుకోవడం సహాయక సిబ్బందికి కష్టంగా మారిందని అన్నారు. భూకంపం తర్వాత జపాన్‌కు అవసరమైన సాయాన్ని అందించేందుకు అమెరికా సిద్ధంగా ఉందని అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ తెలిపారు. జపాన్ ప్రభుత్వం హోన్షు ప్రధాన ద్వీపం యొక్క పశ్చిమ తీరంలో తొమ్మిది ప్రిఫెక్చర్లలో 97,000 మందికి పైగా ప్రజలను ఖాళీ చేయమని ఆదేశించింది. వారందరూ స్పోర్ట్స్ హాల్స్ మరియు పాఠశాల వ్యాయామశాలలలో రాత్రి గడిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *