ఎస్ జైశంకర్: రష్యా పర్యటనపై విమర్శలు.. మైండ్ గేమ్ పనిచేస్తోందని జైశంకర్ అన్నారు

ఎస్ జైశంకర్: రష్యా పర్యటనలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ మధ్య స్నేహం గురించి పాశ్చాత్య మీడియా చేసిన విమర్శలకు విదేశాంగ మంత్రి జైశంకర్ గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చారు. “ప్రజలు నన్ను చదవలేకపోతే, నా మైండ్ గేమ్ పనిచేస్తోందని అర్థం. వారు ఏమైనా అనుకోవచ్చు, కానీ మా విధానం అలాగే ఉంటుంది. ఎందుకంటే.. రష్యాతో మా సంబంధం ఎల్లప్పుడూ ముఖ్యమైనది, చాలా స్థిరమైనది. మేము దీన్ని ఎల్లప్పుడూ కొనసాగిస్తాము. సంబంధం, “అతను చెప్పాడు. రష్యాతో సంబంధాలు భారత్‌కు ఎంతో మేలు చేస్తాయని అన్నారు. ఇతర దేశాలతో వ్యవహరించేటప్పుడు భారత్ ఆలోచనాత్మకంగా వ్యవహరించాల్సిన అవసరం ఉందని ఉద్ఘాటించారు.

భారత్‌కు రష్యా చాలా విలువైన భాగస్వామి అని, రెండు దేశాల మధ్య చాలా కాలంగా సత్సంబంధాలు ఉన్నాయని జైశంకర్ అన్నారు. ఈ సంబంధం భారత్‌తో పాటు రష్యాకు కూడా మేలు చేసిందని ఆయన అన్నారు. వారి మధ్య పెరుగుతున్న వాణిజ్యం, పెట్టుబడులు, సైనిక-సాంకేతిక సహకారం మరియు కనెక్టివిటీ ప్రాజెక్టులు భారతదేశం మరియు రష్యా మధ్య సంబంధాలు ఎంత బలమైన మరియు విలువైనవో తెలియజేస్తాయని ఆయన పేర్కొన్నారు. గత దశాబ్ద కాలంగా ఇరుదేశాల నేతల మధ్య వార్షిక సమావేశాలు జరుగుతున్నాయన్నారు. తమ నేతల మధ్య సానుకూల భావాలు ఉన్నాయని.. భారత్, రష్యాల మధ్య బలమైన సంబంధాలకు ఇదే పెద్ద మూలమని అన్నారు. ఎవరితో సంబంధాలున్నాం.. ఆ సంబంధాలు ఎలాంటి ఫలితాలు ఇచ్చాయన్నదే ముఖ్యమని జైశంకర్ ఉద్ఘాటించారు.

కాగా, ఉక్రెయిన్, రష్యా మధ్య ఫిబ్రవరి 2022 నుంచి యుద్ధం కొనసాగుతోంది.ఈ యుద్ధంలో ఉక్రెయిన్‌కు మద్దతు ఇవ్వాలని పాశ్చాత్య దేశాలు భారత్‌పై ఒత్తిడి తెచ్చాయి. అయితే.. భారత్ ఆ ఒత్తిడిని ఎదుర్కొని ఈ యుద్ధంపై తన స్వతంత్ర వైఖరిని ప్రదర్శించింది. చర్చల ద్వారా ఈ సమస్యకు పరిష్కారం కనుగొనాలని వాదిస్తూ, సార్వభౌమాధికారం మరియు ఆర్థిక ప్రయోజనాలకు ప్రాధాన్యతనిచ్చింది. ఇలాంటి తరుణంలో రష్యా అధ్యక్షుడిని జైశంకర్ కలవడంతో భారత్ రష్యాకు అనుకూలమా? పాశ్చాత్య మీడియా ఈ కోణంలో విమర్శించింది. దానికి జైశంకర్ స్పందిస్తూ పై విధంగా స్పందించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *