మార్కెట్‌లో లాభాలను అంగీకరించడం మార్కెట్‌లో లాభాలను అంగీకరించడం

సెన్సెక్స్‌ 379 పాయింట్లు పతనమైంది

ముంబై: ఐటీ, బ్యాంకింగ్, ఆటో రంగ షేర్లలో ఇన్వెస్టర్లు లాభాల స్వీకరణతో మంగళవారం బెంచ్ మార్క్ సూచీలు నష్టాల్లో ముగిశాయి. విదేశీ పోర్ట్‌ఫోలియో డిజిన్వెస్ట్‌మెంట్ కూడా మార్కెట్‌పై ఒత్తిడిని పెంచింది. సెన్సెక్స్ 379.46 పాయింట్లు నష్టపోయి 71,892.48 వద్దకు చేరుకుంది. ఒక దశలో ఇండెక్స్ 658 పాయింట్లు పడిపోయింది, అయితే ఫార్మా మరియు ఎనర్జీ రంగ షేర్లలో కొనుగోళ్లు ఇండెక్స్ నష్టాలను తగ్గించాయి. ఇక నిఫ్టీ విషయానికి వస్తే.. 76.10 పాయింట్లు నష్టపోయి 21,665.80 వద్ద ముగిసింది. సెన్సెక్స్‌లోని 30 కంపెనీల్లో 22 నష్టపోయాయి. మరోవైపు బీఎస్‌ఈలో స్మాల్‌, మిడ్‌క్యాప్‌ సూచీలు స్వల్ప నష్టాలతో స్థిరపడ్డాయి. రంగాల వారీగా సూచీల్లో క్యాపిటల్ గూడ్స్, ఆటో, బ్యాంకెక్స్, రియల్టీ, ఐటీ 1 శాతానికి పైగా క్షీణించాయి.

  • ఫారెక్స్ మార్కెట్‌లో డాలర్‌తో రూపాయి మారకం విలువ 11 పైసలు నష్టపోయి 83.32 వద్ద ముగిసింది.

  • అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో బ్యారెల్ బ్రెంట్ క్రూడ్ ఆయిల్ ధర 2 శాతానికి పైగా పెరిగి 78.58 డాలర్ల వద్ద ట్రేడవుతోంది.

IPO కోసం రేస్ పవర్ ఇన్‌ఫ్రా బిడ్

సోలార్ ఇపిసి కంపెనీ రేస్ పవర్ ఇన్‌ఫ్రా మరియు ఇంటిగ్రేటెడ్ ఐటి సొల్యూషన్స్ కంపెనీ ఎస్కానెట్ టెక్నాలజీస్ పబ్లిక్ ఆఫరింగ్ (ఐపిఓ) ద్వారా నిధులను సేకరించేందుకు అనుమతి కోసం సెబికి ప్రాథమిక ముసాయిదా పత్రాలను సమర్పించాయి. ఐపీఓలో భాగంగా, రూ.300 కోట్ల తాజా ఈక్విటీ ఇష్యూతో పాటు ప్రమోటర్ల 29.95 లక్షల షేర్లను ఆఫర్ ఫర్ సేల్ ద్వారా విక్రయించనున్నట్లు రేస్ పవర్ ఇన్‌ఫ్రా వెల్లడించింది. కాగా, పబ్లిక్ ఆఫర్ ద్వారా 33.60 లక్షల తాజా షేర్లను విక్రయించనున్నట్లు ఎస్కానెట్ టెక్నాలజీస్ తెలిపింది. Esconet NSE ఎమర్జ్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో జాబితా చేయాలనుకుంటోంది. కాకపోతే ఈ ఏడాది ఐపీఓకు రావాలనుకుంటున్నట్లు డివైన్ పవర్ ఎనర్జీ ప్రకటించింది.

రూ.64,000 కంటే ఎక్కువ విలువైన బంగారం

ఈ ఏడాది రూ.70,000కు చేరే అవకాశం: జీజేసీ

విలువైన లోహాల ధరలు మరింత పెరిగాయి. మంగళవారం ఢిల్లీ బులియన్ మార్కెట్‌లో 10 గ్రాముల మేలిమి (24 క్యారెట్లు) బంగారం ధర రూ.280 పెరిగి రూ.64,200కి చేరుకుంది. కిలో వెండి ధర రూ.300 పెరిగి రూ.78,800కి చేరుకుంది. అంతర్జాతీయంగా వీటి ధరలు పెరగడమే ఇందుకు ప్రధాన కారణమని బులియన్ మార్కెట్ వర్గాలు తెలిపాయి. అమెరికా సెంట్రల్ బ్యాంక్ అయిన ఫెడరల్ రిజర్వ్ ఈ ఏడాది వడ్డీ రేట్లను గణనీయంగా తగ్గించవచ్చన్న అంచనాల మధ్య బులియన్ డిమాండ్ క్రమంగా పెరుగుతోంది. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ఔన్స్ (31.10 గ్రాములు) బంగారం ఒక దశలో 2,075 డాలర్లకు చేరుకోగా, వెండి 24 డాలర్ల వద్ద ట్రేడవుతోంది. ఈ ఏడాది ఔన్స్ బంగారం 2,300 డాలర్ల స్థాయికి చేరుకోవచ్చని ఆల్ ఇండియా జెమ్ అండ్ జువెలరీ డొమెస్టిక్ కౌన్సిల్ (జిజెసి) అంచనా వేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 01:53 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *