బెంగళూరు: ఏపీ రాజకీయాల్లోకి శ్రీరాములు కుటుంబం..

– వైసీపీలోకి బీజేపీ నేతలు

– జగన్ చేతుల మీదుగా కండువా కప్పుకున్న బళ్లారి మాజీ ఎంపీ శాంత

బళ్లారి (బెంగళూరు), (ఆంధ్రజ్యోతి): భారతీయ జనతా పార్టీ మాజీ ఎంపీ జె. శ్రీరాములు కుటుంబం ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లోకి రావడం చర్చనీయాంశంగా మారింది. బీజేపీకి చెందిన బళ్లారి మాజీ ఎంపీ జె.శాంత (బళ్లారి మాజీ ఎంపీ జె. శాంత) మంగళవారం విజయవాడలో ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ రెడ్డి చేతుల మీదుగా వైసీపీ కండువా కప్పుకున్నారు. స్వయానా బళ్లారి మాజీ ఎంపీ, మాజీ మంత్రి శ్రీరాములు సోదరి జె.శాంత కావడం విశేషం. వాల్మీకి సామాజిక వర్గానికి చెందిన శ్రీరాములు కర్ణాటక బీజేపీలో కీలక నేత. గత బీజేపీ ప్రభుత్వంలో మంత్రిగా పనిచేశారు. ఎంపీగా కూడా గెలిచారు. జె.శాంత భర్త గుంతకల్లుకు చెందినవారు. అయితే ఆమె బళ్లారిలోనే ఉంటోంది. 2009లో బీజేపీ నుంచి జె.శాంత బళ్లారి ఎంపీగా పోటీ చేశారు. అప్పుడు బీజేపీ ప్రభుత్వంలో జె.శ్రీరాములు, గాలి జనార్దన్ రెడ్డి, గాలి కరుణాకర్ రెడ్డి మంత్రులుగా ఉన్నారు. అలాగే కేఎంఎఫ్ అధ్యక్షుడిగా గాలి సోమశేఖర్ రెడ్డి పనిచేశారు. సండూరు మినహా అప్పటి ఉమ్మడి జిల్లాలోని అన్ని నియోజకవర్గాల్లో బీజేపీ ఎమ్మెల్యేలు ఉన్నారు.

zzz.jpg

అప్పుడు కాంగ్రెస్ పార్టీ తరపున ఎన్ వై హనుమంతప్ప పోటీ చేశారు. బీజేపీ అంత బలంగా ఉన్నప్పటికీ ఎన్‌వై హనుమంతప్పపై కేవలం 2000 ఓట్లతో ఎంపీగా గెలుపొందింది. పది వరకు చదివిన జె. శాంతకు తెలుగు బాగా వచ్చు. మొన్నటి ఎన్నికల్లో కర్ణాటకలో గాలి బ్యాచ్ మొత్తం ఓడిపోయింది. ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసిన శ్రీరాములు కూడా కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి మంత్రి బి.నాగేంద్ర చేతిలో ఓడిపోయారు. కర్ణాటక ఎన్నికల్లో శ్రీరాములు వర్గం దాదాపు ఓడిపోయింది. కానీ మాజీ మంత్రి శ్రీరాములు సోదరి జె… శంతనుని ఏపీ రాజకీయాల్లో చేర్చుకోవడం వెనుక హైదరాబాద్‌కు చెందిన రెడ్డి సామాజిక వర్గానికి చెందిన వ్యక్తి కీలక పాత్ర పోషించినట్లు తెలుస్తోంది. శంతనుని అనంతపురం లేదా హిందూపురం నుంచి ఎంపీగా పోటీ చేయించాలని పార్టీ నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. కర్నాటక నుంచి వాల్మీకి సామాజిక వర్గానికి చెందిన వారిని దిగుమతి చేసుకుంటున్నారని జగన్మోహన్ రెడ్డిపై అక్కడి వాల్మీకులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. చాలా కాలంగా పార్టీలో కొనసాగుతున్న తనను కాకుండా ఎక్కడి నుంచో శాంతను తీసుకొచ్చి పోటీ చేయించడం ఎంత వరకు సమంజసమని అక్కడి వైసిసి కార్యకర్తలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. మొత్తానికి కర్ణాటక బీజేపీలో ఉన్న మాజీ ఎంపీ శ్రీరాములు సోదరి ఏపీ రాజకీయాల్లోకి రావడంపై ఇక్కడ జోరుగా చర్చలు సాగుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *