ఇంధన ధరలు: పెట్రోల్ ధరల తగ్గింపుపై కేంద్రం క్లారిటీ ఇచ్చింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 04:39 PM

దేశంలో ఇంధన ధరలు తగ్గుతాయని ఆశిస్తున్న వారికి చేదువార్త. ఎందుకంటే కొత్త ఏడాదిలో ఇంధన ధరలు తగ్గిస్తామంటూ వస్తున్న వార్తల్లో నిజం లేదని కేంద్ర పెట్రోలియం, సహజవాయువు శాఖ మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరీ స్పష్టం చేశారు.

ఇంధన ధరలు: పెట్రోల్ ధరల తగ్గింపుపై కేంద్రం క్లారిటీ ఇచ్చింది

దేశంలో 2023 సంవత్సరం చివరి వారంలో, కొత్త సంవత్సరంలో కూడా కేంద్ర ప్రభుత్వం పెట్రోల్ మరియు డీజిల్ ధరలను (ఇంధన ధరల తగ్గింపు) తగ్గించనుందని సోషల్ మీడియాలో పెద్ద వార్త వచ్చింది. కానీ లోక్ సభ ఎన్నికల నేపథ్యంలో దేశవ్యాప్తంగా ఇంధన ధరలు రూ.6 నుంచి రూ.10 వరకు తగ్గవచ్చని ప్రచారం జరిగింది. ఈ వార్తలపై కేంద్ర పెట్రోలియం మరియు సహజ వాయువు శాఖ మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరీ బుధవారం క్లారిటీ ఇచ్చారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికలలోపు పెట్రోల్, డీజిల్ ధరలు తగ్గించే ప్రసక్తే లేదని స్పష్టం చేశారు. న్యూఢిల్లీలో ఏర్పాటు చేసిన పెట్టుబడిదారుల సదస్సులో పాల్గొన్న కేంద్ర మంత్రి ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు. ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్లలో భారత్ ఒకటని ఈ సందర్భంగా గుర్తు చేశారు.

మరోవైపు దక్షిణాసియా దేశాల్లో పెట్రోల్‌, డీజిల్‌ ధరలు 40 నుంచి 80 శాతం పెరిగాయని హర్‌దీప్‌ సింగ్‌ పూరీ గుర్తు చేశారు. ఆయా దేశాలను పరిశీలిస్తే ధరలు నిలకడగా ఉన్నాయని చెప్పారు. వివిధ కారణాల వల్ల మన దేశంలో నవంబర్ 2021, మే 2022లో రెండుసార్లు ఇంధన ధరలు తగ్గించినట్లు చెబుతున్నారు. ప్రస్తుతం ప్రపంచంలో ఇంధనం, చమురు, ఎల్‌పీజీ వినియోగంలో భారత్‌ మూడో స్థానంలో ఉందని కేంద్ర మంత్రి తెలిపారు. LNG దిగుమతిదారు, రిఫైనర్ మరియు ఆటోమొబైల్ మార్కెట్ పరంగా భారతదేశం (భారత్) ప్రపంచంలో నాల్గవ అతిపెద్ద దేశంగా అవతరించింది. భారత్ ఇంధన అవసరాలు చాలా ఎక్కువగా ఉన్నాయని వెల్లడైంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా చమురు ధరల్లో భారీ అస్థిరత కారణంగా ఇంధన ధరను తగ్గించడం కష్టమని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 04:40 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *