హమాస్ దిగిపోయింది హమాస్ దిగిపోయింది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 03:48 AM

ఇజ్రాయెల్‌పై తీవ్రంగా పోరాడుతున్న ఉగ్రవాద సంస్థ హమాస్ ఎట్టకేలకు దిగివచ్చింది. వెస్ట్ బ్యాంక్‌తో పాటు గాజాలో ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు పాలస్తీనా అథారిటీ సుముఖత వ్యక్తం చేసింది.

హమాస్ దిగివచ్చింది

గాజాలోని పాలస్తీనా అథారిటీ ప్రభుత్వంతో సరే

హమాస్ నాయకుడు ఇస్మాయిల్ హనియే ప్రకటించారు

IDF దాడుల్లో హమాస్ నాయకుడు సలేహ్ అరౌరీ మరణించాడు

ఇజ్రాయెల్‌పై తీవ్రంగా పోరాడుతున్న ఉగ్రవాద సంస్థ హమాస్ ఎట్టకేలకు దిగివచ్చింది. వెస్ట్ బ్యాంక్‌తో పాటు గాజాలో ప్రభుత్వ ఏర్పాటుకు పాలస్తీనా అథారిటీ సుముఖత వ్యక్తం చేసింది. జాతీయ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు తాము అంగీకరిస్తామని హమాస్ పొలిటికల్ బ్యూరో హెడ్ ఇస్మాయిల్ హనియే మంగళవారం ప్రకటించారు. ఈ మేరకు ఆయన టెలివిజన్ ప్రసంగం చేశారు. “ఈ నిర్ణయం వెనుక ఖతార్ మరియు ఈజిప్ట్ మధ్యవర్తిత్వం ఉంది. ఈ యుద్ధంలో అమాయక పౌరులు మరణిస్తున్నారు. నేను వారికి కాల్పుల విరమణను కోరుకుంటున్నాను” అని అతను చెప్పాడు. ఇజ్రాయెల్ నుంచి అపహరించిన బందీలను అప్పగించేందుకు తమ ఖైదీలను విడుదల చేయాలని ఆయన పునరుద్ఘాటించారు. బందీలు-ఖైదీల మార్పిడి జరగాలని అన్నారు. గతంలో కాల్పుల విరమణ సమయంలో ఇజ్రాయెల్ కూడా పాలస్తీనా అథారిటీ ప్రభుత్వాన్ని ముందుకు తెచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పుడు హమాస్ కూడా అందుకు అంగీకరించడంతో యుద్ధాన్ని ముగించే అవకాశం ఉందని ఈజిప్ట్ తెలిపింది. మరోవైపు, లెబనాన్‌లోని మిష్రిఫియాలోని హిజ్బుల్లా షెల్టర్‌లో సీనియర్ హమాస్ నాయకులు తలదాచుకున్నారని సమాచారం రావడంతో ఐడిఎఫ్ మంగళవారం ఆ ప్రాంతాలపై రాకెట్ల వర్షం కురిపించింది. ఈ దాడుల్లో హమాస్ పొలిటికల్ బ్యూరో డిప్యూటీ చీఫ్ సలేహ్ అల్-అరూరి మరణించారు. ఇంతలో, ఇజ్రాయెల్ గివాటి బ్రిగేడ్‌లోని డివిజన్ కమాండర్ హరేల్ ఇటా గాజా స్ట్రిప్ నుండి నవజాత శిశువును అపహరించినట్లు ఆధారాలు లభించాయని మరియు దర్యాప్తు చేస్తున్నట్లు ఐడిఎఫ్ మంగళవారం తెలిపింది. – సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 07:02 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *