సుప్రీంకోర్టు: అదానీ హిడెన్‌బర్గ్ కేసులో సుప్రీం సంచలన తీర్పు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 11:50 AM

అదానీ హిడెన్‌బర్గ్ వివాదంపై సుప్రీంకోర్టు సంచలన తీర్పునిచ్చింది. సెబీ విచారణను సుప్రీంకోర్టు సమర్థించింది. అదానీ కేసులో సిట్‌ను ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం లేదని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసింది.

సుప్రీంకోర్టు: అదానీ హిడెన్‌బర్గ్ కేసులో సుప్రీం సంచలన తీర్పు

ఢిల్లీ: అదానీ హిడెన్‌బర్గ్ వివాదంపై సుప్రీంకోర్టు సంచలన తీర్పునిచ్చింది. సెబీ దర్యాప్తును సుప్రీంకోర్టు సమర్థించింది. అదానీ కేసులో సిట్‌ను ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం లేదని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసింది. సెబీ పరిధిలోకి ప్రవేశించే అధికారం పరిమితం అని సుప్రీంకోర్టు పేర్కొంది. సెబీ నిబంధనలలో సవరణలు చేయాలని, వాటిని నియంత్రించేందుకు సరైన ఆధారాలు లేవని పేర్కొంది. అదానీ కేసులో మొత్తం 24 ఆరోపణల్లో 22 ఆరోపణలపై సెబీ ఇప్పటికే విచారణ పూర్తి చేసిందని వెల్లడించారు.

హిండెన్‌బర్గ్ నివేదిక నేపథ్యంలో, షార్ట్ సెల్లింగ్ ఉల్లంఘనలను పరిశీలించాలని ప్రభుత్వం మరియు సెబీని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. చట్టాలకు లోబడి విచారణ పూర్తి చేసి సరైన ముగింపు ఇవ్వాలని సెబీ ఆదేశించింది. సుప్రీంకోర్టు నియమించిన నిపుణుల కమిటీ సభ్యుల నిజాయితీపై లేవనెత్తిన ప్రశ్నలను సుప్రీంకోర్టు తోసిపుచ్చింది. సెబీ దర్యాప్తును సమర్థించింది. సుప్రీంకోర్టు నియమించిన నిపుణుల కమిటీ కూడా చర్యలకు మద్దతు ఇచ్చింది. నిపుణుల కమిటీ ఆరోపణలను తోసిపుచ్చింది. సెబీ నిబంధనల పరిధిలోకి రాకూడదని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసింది.

ప్రభుత్వం, సెబీలు పెట్టుబడిదారులకు రక్షణ కల్పించాలని సీజేఐ ధర్మాసనం సూచించింది. జనవరి 2023లో, అదానీ కంపెనీ స్టాక్ మార్కెట్‌లో షేర్ విలువను పెంచడానికి అవకతవకలకు పాల్పడినట్లు అమెరికాకు చెందిన హిడెన్‌బర్గ్ కంపెనీ నివేదిక వచ్చింది. ఈ నివేదిక దేశవ్యాప్తంగా సంచలనం సృష్టించింది. దీనిపై విచారణ జరిపించాలని పలువురు సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించారు. దీనిపై సెబీ విచారణకు సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ చంద్రచూడ్ నేతృత్వంలోని ధర్మాసనం గత ఏడాది నవంబర్ 24న విచారణ జరిపి తీర్పును రిజర్వ్ చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 03, 2024 | 12:19 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *