మీరు కూడా చేస్తారా?

  • టీమ్ ఇండియా గెలుపే లక్ష్యంగా ఉంది

  • జూ జోష్‌లో పేసర్ల భారం దక్షిణాఫ్రికా

  • నేటి నుంచి రెండో టెస్టు

మధ్యాహ్నం 1.30 నుంచి స్టార్‌ స్పోర్ట్స్‌లో.

కేప్ టౌన్: దక్షిణాఫ్రికాతో జరిగిన తొలి టెస్టులో మూడు రోజుల్లోనే ఇన్నింగ్స్ తేడాతో ఓడిపోయిన భారత జట్టు ఇప్పుడు తీవ్ర ఒత్తిడిలో ఉంది. సఫారీ గడ్డపై ఎన్నిసార్లు వెళ్లినా టెస్టు సిరీస్ గెలవలేక పోతున్నా.. బుధవారం నుంచి జరిగే రెండో, చివరి టెస్టులో విజయం సాధించి స్కోరును 1-1తో సమం చేయాలనుకుంటున్నారు. అదే జరిగితే టీమ్ ఇండియా కొత్త ఏడాదిని మంచి విజయంతో ఆరంభిస్తుంది. సెంచూరియన్ పిచ్‌పై పేస్, బౌన్స్‌ను సద్వినియోగం చేసుకోవడంలో భారత బౌలర్లు పూర్తిగా విఫలమయ్యారు. కనీసం ఆఖరి టెస్టులోనైనా తమ తప్పిదాలను సరిదిద్దుకుని సఫారీ బ్యాట్స్ మెన్లను కట్టడి చేస్తే కేప్ టౌన్ లో ‘తొలి’ టెస్టు విజయంపై ఆశలు పెట్టుకోవచ్చు. అలాగే కెప్టెన్ రోహిత్ కూడా బౌలర్లను సరైన రీతిలో ఉపయోగించుకోవాలి. మరోవైపు మన బ్యాట్స్‌మెన్ విఫలమైన చోట దక్షిణాఫ్రికా బ్యాట్స్‌మెన్ రాణించారు. అలాగే ఆ జట్టు బౌలర్లు భారత్‌ను ఎలా ఇబ్బంది పెట్టారో ఇన్నింగ్స్ ఓటమి చాటిచెప్పింది. ఆతిథ్య జట్టు కూడా ఇదే ఉత్సాహంతో సిరీస్‌పై కన్నేసింది.

జడేజా రాకతో బ్యాలెన్స్‌ అయ్యాడు

గాయం కారణంగా సెంచూరియన్ టెస్టుకు దూరమైన ఆల్ రౌండర్ రవీంద్ర జడేజా ఈ మ్యాచ్‌లో ఆడనున్నాడు. దీంతో మిడిల్ ఆర్డర్ కాస్త బలపడనుంది. అలాగే ఈ పిచ్ స్పిన్‌కు అనుకూలించే అవకాశం ఉండడంతో అతని బౌలింగ్ కీలకం కానుంది. అయితే పేసర్లు పాసురం, శార్దూల్‌లు ఘోరంగా విఫలమవడంపై టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ ఆందోళన చెందుతోంది. ప్రసాద్‌కు అనుభవం లేకపోగా, శార్దూల్‌కు నిలకడ లేదు. బుమ్రా ఒక్కడే అంచనాలను అందుకోగా, సిరాజ్ రాణించలేదు. కొత్త బంతిని స్వింగ్ చేస్తే వికెట్లు పడతాయి. ఈ నేపథ్యంలో ముఖేష్ మరియు అవేష్‌లలో ఒకరికి కాల్ రావచ్చు. అయితే బౌలింగ్‌లో పదును లేకుంటే రెండో టెస్టులో విజయం సాధించడం కష్టమే. బ్యాటింగ్ విషయానికి వస్తే జైస్వాల్, గిల్, శ్రేయాస్ బౌన్సర్లు ఆడుతూ హాయిగా ఉన్నారు. కెప్టెన్ రోహిత్ సఫారీ గడ్డపై తాను ఆడిన పది ఇన్నింగ్స్‌ల్లో 128 పరుగులు మాత్రమే చేయగలిగాడు. విరాట్, రాహుల్ ఆతిథ్య బౌలర్లను ఎదుర్కోగలుగుతున్నారు.

సఫారీలు అందరూ సూపర్..

భారత్‌కు పూర్తి భిన్నంగా ఆతిథ్య జట్టు బ్యాటింగ్, బౌలింగ్ విభాగాల్లో సతమతమవుతోంది. తన కెరీర్‌లో చివరి టెస్టు ఆడనున్న కెప్టెన్ ఎల్గర్, జార్జ్, మార్క్రామ్, పీటర్సన్, బెడింగ్‌హామ్‌లతో కూడిన బ్యాటింగ్ లైనప్ మరోసారి భారత బౌలర్లకు సవాల్ విసరడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది. తొలి టెస్టులో పేసర్లు రబడ, జాన్సెన్, బర్గర్ విఫలమైన సంగతి తెలిసిందే. గాయపడిన బావుమా స్థానంలో హమ్జా జట్టులోకి రానున్నాడు. దీంతో పాటు న్యూలాండ్స్ మైదానంలో భారత జట్టుపై ఓటమి లేకపోవడం వారికి కలిసి రానుంది.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ (కెప్టెన్), జైస్వాల్, గిల్, విరాట్, శ్రేయాస్, రాహుల్, జడేజా, శార్దూల్, బుమ్రా, సిరాజ్, ప్రసాద్/ముఖేష్.

దక్షిణ ఆఫ్రికా: ఎల్గర్ (కెప్టెన్), మార్క్రామ్, జార్జి, పీటర్సన్, హంజా, బెడింగ్‌హామ్, వెరీన్, జాన్సెన్, కేశవ్/న్గిడి, రబడ, బర్గర్.

పిచ్

వికెట్‌పై ఉన్న పచ్చిక ఆరంభంలో పేసర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. అయితే మ్యాచ్ సాగుతున్న కొద్దీ స్పిన్నర్లు కూడా లాభపడే అవకాశం ఉంది. వర్షం పడే అవకాశం లేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *