కోరికలు తుంగలో తొక్కుతున్నారు: ‘హనుమాన్’ నిర్మాత ఆవేదన

‘హనుమాన్’ టీజర్, ట్రైలర్‌తో అందరి దృష్టిని తమవైపు తిప్పుకున్నాడు. అంచనాలు లేని స్థాయి నుంచి ఈరోజు సంక్రాంతికి పోటీ పడే సినిమాగా నిలిచింది. కానీ దురదృష్టవశాత్తు.. ఈ సినిమాకు థియేటర్లు దొరకడం లేదు. 12న విడుదలైన ‘గుంటూరు కారం’ దాదాపు 90 శాతం థియేటర్లను ఆక్రమిస్తోంది. కొన్ని ఏరియాల్లో ‘హనుమాన్’ సినిమాకి కనీసం ఒకటి రెండు థియేటర్లు కూడా రాకపోవడం చూస్తుంటే ఈ సినిమాని ఎంత టార్గెట్ చేస్తున్నారో తెలుస్తుంది.

ఇప్పటి వరకు తమకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై మౌనంగా ఉన్న టీమ్ ఇప్పుడు నోరు విప్పింది. ఇప్పుడు నిర్మాత నిరంజన్ రెడ్డి కూడా స్పందించారు. తమ సినిమా కావాలనే తొక్కేస్తున్నారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. హైదరాబాద్ లో 75 సింగిల్ స్క్రీన్స్ ఉంటే కనీసం 10 కూడా ఇవ్వలేదని నిరంజన్ అంటున్నారు. ఉన్న థియేటర్లన్నింటినీ ఆక్రమించి వార్ వన్ సైడ్ చేయడం అన్యాయం. నైజాం మొత్తం దిల్ రాజు చేతిలో ఉంది. ‘గుంటూరు కారం’ సినిమాను నైజంలో డిస్ట్రిబ్యూట్ చేస్తున్నాడు. వ్యాపారవేత్తగా తన సినిమా అన్ని థియేటర్లలో ఆడాలనేది దిల్ రాజు ఆలోచన. అయితే.. హనుమంతరావుకు కొన్ని థియేటర్లు ఇస్తే బాగుండేది. రెండు, మూడు రోజుల్లో పరిస్థితి చక్కబడుతుందని, లేని పక్షంలో సినిమా విడుదలయ్యాక థియేటర్లు వాటంతట అవే పెరుగుతాయని నిరంజన్ ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. తమ సినిమా కేవలం సంక్రాంతికి వచ్చి పోయే సినిమా మాత్రమే కాదని, కనీసం నాలుగైదు వారాల పాటు ఈ సినిమా బాక్సాఫీస్ దగ్గర నిలిచిపోతుందని, అందుకే సంక్రాంతికి పెద్దగా కలెక్ట్ చేయకుంటే ఇబ్బంది లేదని అంటున్నారు.

ఈ సినిమాకి దాదాపు రూ.70 కోట్లు ఖర్చు పెట్టారు. నిర్మాత మాట్లాడుతూ ఈ చిత్రాన్ని రూ. 30 కోట్లు అయితే బడ్జెట్ రెండింతలు ఎక్కువ కావడంతో సినిమా క్వాలిటీ విషయంలో ఎక్కడా రాజీ పడకూడదు. ఆయన చెప్పినట్లు ఈ సినిమా ఖర్చు రూ.70 కోట్లు అయితే కనీసం రూ.40 కోట్లు పెట్టుబడి పెడతారు. అది కూడా పెద్ద మొత్తమే. సంక్రాంతి వస్తే తప్ప కోలుకోలేని బడ్జెట్ ఇది. అందుకే నిర్మాత అంత రిస్క్ తీసుకుంటున్నాడు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *