రాహుల్ గాంధీ: 15 రాష్ట్రాలు, 6700 కి.మీ..మరో యాత్రకు బయలుదేరిన రాహుల్ గాంధీ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 04, 2024 | 05:03 PM

కాంగ్రెస్ పార్టీ అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీ మరో యాత్రతో ప్రజల ముందుకు రానున్నారు. ఇప్పటివరకు భారత్ జోడో యాత్ర చేపట్టగా.. ఇప్పుడు భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర చేపట్టనున్నారు. ఈ యాత్ర 67 రోజుల పాటు 15 రాష్ట్రాల గుండా సాగుతుంది.

    రాహుల్ గాంధీ: 15 రాష్ట్రాలు, 6700 కి.మీ..మరో యాత్రకు బయలుదేరిన రాహుల్ గాంధీ

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు సమయం దగ్గరపడుతుండటంతో ప్రధాన పార్టీలు ప్రచారంపై దృష్టి సారిస్తున్నాయి. కాంగ్రెస్ పార్టీ అగ్రనేత రాహుల్ గాంధీ మరో యాత్రతో ప్రజల ముందుకు రానున్నారు. ఇప్పటికే భారత్ జోడో యాత్ర చేపట్టగా, అది పార్టీకి ఊపునిచ్చింది. ఆ యాత్ర వల్లే కర్ణాటక, తెలంగాణలో కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చింది. ఇప్పటి వరకు సౌత్ ఇండియా నుంచి నార్త్ ఇండియా వరకు భారత్ జోడో యాత్ర నిర్వహించగా.. ఇప్పుడు తూర్పు నుంచి పడమర వరకు భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర నిర్వహించనున్నారు. రాహుల్ గాంధీ యాత్ర ఈ నెల 14న ప్రారంభం కానుంది. ఈ యాత్ర 67 రోజుల పాటు 15 రాష్ట్రాల గుండా సాగుతుంది. రాహుల్ గాంధీ 6700 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించనున్నారు.

జోడో ఎందుకంటే..?

గతేడాది రాహుల్ గాంధీ కన్యాకుమారి నుంచి కాశ్మీర్ వరకు 4 వేల కిలోమీటర్ల మేర భారత్ జోడో యాత్ర చేపట్టారు. ఈ యాత్ర 136 రోజుల పాటు కొనసాగింది. ఇప్పుడు భారత్ జోడో నయ్ యాత్ర కొనసాగుతోంది. యాత్ర పేరు ఇంతకు ముందు భారత్ న్యాయ్ యాత్ర. తర్వాత దానికి జోడో కూడా జోడించబడింది. జోడో తొలి యాత్ర చేపట్టడంతో సెంటిమెంట్ వర్క్ అవుట్ అయింది. రెండు రాష్ట్రాల్లోనూ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారం చేపట్టింది. ఇప్పుడు దాన్ని ఫాలో అవుతున్నారు. అంతకుముందు 14 రాష్ట్రాల్లో యాత్ర షెడ్యూల్ చేయబడింది. ఇప్పుడు మరో రాష్ట్రం చేరింది. దీంతో ప్రయాణించిన కిలోమీటర్లు కూడా 6200 నుంచి 6700కు పెరిగాయి.

భారత కూటమి పార్టీలు పాల్గొంటాయా..?

భారత్ న్యాయ్ జోడో యాత్ర 100 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలతో 110 జిల్లాల గుండా సాగుతుంది. ఇందులో 337 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలు కూడా కలవనున్నాయి. రాహుల్ గాంధీ యాత్రలో పాల్గొనాలని భారత కూటమి పార్టీలను కోరినట్లు కాంగ్రెస్ పార్టీ చెబుతోంది. చిన్న పార్టీలు, స్వచ్ఛంద సంస్థలు కూడా పాల్గొనాలని కోరారు. భారత్ జోడో యాత్రలో రాహుల్ గాంధీ ప్రధానంగా ఆర్థిక అసమానతలను, నియంతృత్వాన్ని ప్రస్తావించారు. ఇప్పుడు చేపట్టబోయే యాత్రలో సామాజిక, ఆర్థిక అంశాలను లేవనెత్తుతామని కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత జైరాం రమేష్‌ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 04, 2024 | 05:08 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *