దావూద్ ఇబ్రహీం: అండర్ వరల్డ్ డాన్ ఆస్తుల వేలం, 4 ప్లాట్ల వేలం ఎంత..?

రత్నగిరి: అండర్ వరల్డ్ డాన్ దావూద్ ఇబ్రహీం ఆస్తుల వేలం నేడు జరగనుంది. అతని స్వస్థలం ముంబైలోని నాలుగు ప్లాట్లను వేలం వేయనున్నారు. దావూద్ ఇబ్రహీం మహారాష్ట్రలోని రత్నగిరి జిల్లాలోని ముంబైలో పుట్టి పెరిగిన సంగతి తెలిసిందే. అండర్ వరల్డ్ డాన్ 1970లో ముంబై వచ్చే వరకు ఇక్కడే ఉండి.. ఆ తర్వాత నేర ప్రపంచంలోకి అడుగుపెట్టాడు. క్రమా క్రమంగా డాన్‌గా ఎదిగింది.

రూ.19 లక్షలకు నాలుగు ప్లాట్లు

ముంబైలోని దావూద్ ఇబ్రహీం వద్ద ఉన్న 21,275 చదరపు మీటర్ల స్థలంలో నాలుగు ప్లాట్ల బిడ్‌ను రూ.19 లక్షలకు అధికారులు నిర్ణయించారు. ఈ ఫ్లాట్లను వ్యవసాయ భూములుగా చెబుతున్నారు. ఇప్పుడే కాదు నాలుగేళ్ల క్రితం దావూద్ ఇబ్రహీం ఆస్తులను వేలం వేశారు. దావూద్ నివాసంతో పాటు మరో ఐదు ఆస్తులను 2020లో వేలం వేశారు. సాంకేతిక కారణాల వల్ల లోథేలోని మరో ప్లాట్‌ను వేలం వేయలేదు. 2017లో కూడా దక్షిణ ముంబైలోని మూడు ఆస్తులు (గెస్ట్ హౌస్, హోటల్, ఇల్లు) వేలం వేయబడ్డాయి.

వేలంలో పాల్గొనేది అతనే

దావూద్ ఇబ్రహీం ఆస్తుల వేలంలో శివసేన నేత, న్యాయవాది అజయ్ శ్రీవాస్తవ పాల్గొనే అవకాశం ఉంది. ఇప్పటికి కూడా ఆయన వేలం వేశారు. 2001లో షాపుకు బిడ్ వేసిన విషయం తెలిసిందే.సాంకేతిక కారణాలతో ఇప్పటికీ కొనుగోలు ప్రక్రియ జరగలేదు. త్వరలో దావూద్ ఇంటిని తీసుకుని అందులో స్కూల్ నెలకొల్పుతామని చెబుతున్నారు. మరి ఈరోజు ఆ ప్లాట్లు ఎవరికి దక్కుతాయో చూద్దాం.

కరాచీలో దావూద్..?

మోస్ట్ వాంటెడ్ క్రిమినల్ దావూద్ ఇబ్రహీం ప్రస్తుతం కరాచీలో ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. దేశంలో జరిగిన పలు దాడులతో అతనికి సంబంధం ఉంది. 1993లో ముంబైలో బాంబు పేలుళ్లకు పాల్పడిన దావూద్ ఇబ్రహీం అనుచరులని.. ఆ తర్వాత దావూద్ దుబాయ్, ప్రస్తుతం పాకిస్థాన్‌లో తలదాచుకుంటున్నాడని పోలీసులు చెబుతున్నారు. ఇటీవల విష ప్రయోగం జరిగిందని, ఆయన ఆసుపత్రిలో ఉన్నారని వార్తలు వచ్చాయి. అదేం లేదని.. తమ బాస్ ఫిట్ గా ఉన్నాడని డి కంపెనీ ప్రతినిధులు చెబుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 11:32 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *