రామమందిరం: ఇక్బాల్ అన్సారీ ఎవరు? అతనికి మొదటి ఆహ్వానం ఎందుకు వచ్చింది?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 05:00 PM

ఈ నెల 22న అయోధ్యలో రామ్ లల్లా ప్రారంభోత్సవం జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే. సాధారణంగా.. ఇది హిందువుల పండుగ కాబట్టి…

రామమందిరం: ఇక్బాల్ అన్సారీ ఎవరు?  అతనికి మొదటి ఆహ్వానం ఎందుకు వచ్చింది?

రామమందిరానికి ఇక్బాల్ అన్సారీకి ఆహ్వానం: ఈ నెల 22న అయోధ్యలో రామ్ లల్లా ప్రారంభోత్సవం జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే. సాధారణంగా.. హిందువులకు వేడుక కావడంతో దాదాపు ఆ వర్గానికే ఆహ్వానాలు వస్తాయనే భావన అందరిలోనూ ఉంటుంది. కానీ అది అవాస్తవమని రామాలయ ట్రస్ట్ నిరూపించింది. హిందూ, ముస్లిం అనే తేడా లేదని.. అందరూ సమానమేనని చాటి చెప్పారు. దీనికి ప్రత్యక్ష సాక్ష్యం ఇక్బాల్ అన్సారీ అనే ముస్లిం ఆహ్వానం.

ఇంతకీ ఇక్బాల్ అన్సారీ ఎవరు?

రామజన్మభూమి, బాబ్రీ మసీదు భూవివాదాల కేసులో ఇక్బాల్ అన్సారీ మాజీ న్యాయవాది. అతను బాబ్రీ మసీదుకు కీలక మద్దతుదారు. గతంలో అతని తండ్రి హషీమ్ అన్సారీ (95) ఈ కేసులో న్యాయవాదిగా ఉన్నారు. 2016లో అతని మరణం తర్వాత, ఇక్బాల్ కేసును కోర్టులో ముందుకు తీసుకెళ్లాడు. ఇక్బాల్ రామమందిర నిర్మాణానికి వ్యతిరేకంగా నిరసన వ్యక్తం చేయలేదు కానీ బాబ్రీ మసీదు విషయంలో న్యాయం చేయాలని వాదించాడు. ఇప్పుడు ఆయనకు రామమందిరం ప్రారంభోత్సవానికి ఆహ్వానం అందుతోంది. ఇంకో విషయం తెలుసా.. తొలి ఆహ్వానం అందుకున్న ఇక్బాల్ అన్సారీ!

మరో విశేషమేమిటంటే డిసెంబర్ 30న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అయోధ్యలో పర్యటించినప్పుడు పూలవర్షంతో స్వాగతం పలికిన వారిలో ఇక్బాల్ అన్సారీ కూడా ఉన్నారు. ప్రధాని మోదీ తన ప్రాంతానికి వచ్చారని, ఆయన అతిథి అని, ఈ దేశానికి ప్రధాని కూడా అని ఇక్బాల్ అన్నారు. ప్రధాని మోదీ దర్శనం కోసం అయోధ్యకు రావడం సంతోషించదగ్గ విషయమన్నారు. రామమందిర ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమాన్ని ప్రధాని మాత్రమే నిర్వహించాలని సూచించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 05:00 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *