మంత్రి తుమ్మల: మంత్రి తుమ్మలను కలిసిన తమిళనాడు రైతు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 09:42 AM

నూనె ఉత్పత్తులతో సేంద్రియ ఎరువులు తయారు చేసి అధిక దిగుబడులు సాధిస్తున్న తమిళనాడు రైతు కుప్పుస్వామి గురువారం ఖమ్మం జిల్లా సత్తుపల్లి మండలం పాకలగూడెంలో రాష్ట్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావును కలిశారు.

మంత్రి తుమ్మల: మంత్రి తుమ్మలను కలిసిన తమిళనాడు రైతు

– తమ రాష్ట్రానికి రావాల్సిందిగా ఆహ్వానం

ఖమ్మం/సత్తుపల్లి(ఖమ్మం), (ఆంధ్రజ్యోతి ప్రతినిధి) : నూనె ఉత్పత్తులతో సేంద్రియ ఎరువులు తయారు చేసి అధిక దిగుబడులు సాధిస్తున్న తమిళనాడు రైతు కుప్పుస్వామి గురువారం ఖమ్మం జిల్లా సత్తుపల్లి మండలం పాకలగూడెంలో రాష్ట్ర వ్యవసాయ శాఖ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావును కలిశారు. సేంద్రియ ఎరువులతో సాగు చేస్తున్న పంటలను పరిశీలించేందుకు తమిళనాడు రావాల్సిందిగా ఆహ్వానించారు. ఈ సందర్భంగా కుప్పుస్వామి మాట్లాడుతూ తెలంగాణలో ఆదర్శప్రాయమైన రైతు వ్యవసాయ శాఖ మంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించారని తెలుసుకున్న ఉద్యానవన శాఖ మాజీ కమిషనర్ వెంకటరామిరెడ్డి సహకారంతో ఇక్కడికి వచ్చానని, ఆయన ఉన్న సమయంలో ఆయనను కలవడం సంతోషంగా ఉందన్నారు. అతని పొలం. సంగారెడ్డిలో 25 ఎకరాల వ్యవసాయ భూమిని కౌలుకు తీసుకుని మొదట్లో నష్టపోతూ రసాయనిక ఎరువులు వాడి, నూనె తీసిన తర్వాత నూనె గింజలు, పీపీ నుంచి లభించే నూనెను కలిపి సేంద్రియ ఎరువులు తయారు చేసి అధిక దిగుబడులు సాధిస్తున్నట్లు వివరించారు. సేంద్రియ ఎరువుల వాడకంతో భూసారం పెరుగుతుందని, ఉద్యానవన పంటలతో పాటు పలు పంటలు సాగుచేస్తున్నట్లు కుప్పుస్వామి ప్రజలకు వివరించారు. తుమ్మలు తమిళనాడుకు వచ్చి సేంద్రియ పంటల సాగు, నూనెతో సేంద్రియ ఎరువులు, వాటి ఉప ఉత్పత్తులను తయారు చేసే విధానాన్ని పరిశీలించాలని కోరారు. సేంద్రియ ఎరువులతో అధిక దిగుబడులు సాధిస్తున్న కుప్పుస్వామిని మంత్రి తుమ్మల అభినందించారు.

nani4.2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 09:42 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *