నట్టి కుమార్ ఫైర్: సంక్రాంతి సినిమాలు.. ఛాంబర్ పై నట్టి కుమార్ ఫైర్

ఆంధ్ర రాష్ట్రం (ఏపీ రాష్ట్రం) అభివృద్ధి చెందాలంటే చంద్రబాబు నాయుడు, పవన్ కల్యాణ్ పాలన అవసరమని సినీ నిర్మాత నట్టికుమార్ అన్నారు. షర్మిల ప్రభావం వైసీపీపై తీవ్రంగా పడుతుందని హెచ్చరించారు. సంక్రాంతి సినిమాల విషయంలో నెలకొన్న గందరగోళంపై నట్టి కుమార్ స్పందించారు. ఈ మేరకు ఆయన ఓ ప్రకటన విడుదల చేశారు. తాజా సినిమాలు, రెండు రాష్ట్రాల్లో పాలన, టిక్కెట్ రేట్లు ఇలా ప్రతి అంశంపైనా ఆయన స్పందించారు. సంక్రాంతి బరిలో ప్రదర్శించే సినిమాలన్నింటికీ థియేటర్లు సర్దుబాటు చేయాల్సిన బాధ్యత ఫిల్మ్ ఛాంబర్ అధ్యక్షుడిపై ఉందని నట్టి కుమార్ అన్నారు. థియేటర్లన్నీ తెలంగాణ ఫిల్మ్ ఛాంబర్, తెలుగు ఫిల్మ్ ఛాంబర్ అధ్యక్షుల చేతుల్లో ఉన్నాయి. సంక్రాంతికి విడుదల కానున్న ‘హనుమాన్’ మినహా మిగిలిన చిత్రాలను పంపిణీ చేస్తున్నామని తెలిపారు.

‘‘పండుగకు విడుదలయ్యే సినిమాలన్నింటికీ థియేటర్లు సిద్ధం చేయాల్సిన బాధ్యత ఛాంబర్ అధ్యక్షుడిదే.. దిల్ రాజు, సునీల్ నారంగ్ సినిమాలన్నింటికీ థియేటర్లు ఇవ్వాలి.. ఆ బాధ్యత వారిదే.. నిర్మాతలతో మాట్లాడి కష్టపడ్డాం. రవితేజ నటించిన డేగ సినిమా విడుదలను వెనక్కి నెట్టడానికి. ఆ సినిమాల విడుదలకు ముందే ప్లాన్ చేశారు.” హనుమంతరావుకి థియేటర్లు ఇవ్వాలి. థియేటర్లు ఇవ్వడంలో అన్యాయం జరిగిందన్న నిర్మాత బాధ చూశాను. డిస్ట్రిబ్యూటర్ వల్ల కాదు. సినిమాల క్రేజ్ చూసి థియేటర్లు ఇవ్వాలి’’ అన్నారు.

సినిమా టికెట్ల రేట్ల విషయంలోనూ ఏపీ ప్రభుత్వం విభజించి పాలిస్తున్నదని మండిపడ్డారు. బడ్జెట్ 100 కోట్లు దాటితే టిక్కెట్టు రేటు పెంచుతారని అంటున్నారు. గతంలో బ్రో, భగవంత్ కేసరి సినిమాలకు టికెట్ రేట్లు పెంచలేదు. అయితే ఇప్పుడు ఉనా సమిరంగా సినిమా టికెట్ రేటు పెంచినట్లు తెలుస్తోంది. వైసీపీ ప్రభుత్వం మార్గదర్శి వైపు చూడకుండా తమ అభిమాన సినిమాల టికెట్ రేట్లు పెంచేస్తుంది. బాలకృష్ణ, పవన్ కళ్యాణ్ ల సినిమాలకు ఒక రేటు, నాగార్జునకి మరో రేటు ఇస్తున్నారు. ఏపీ సీఎం జగన్‌, పోసాని కృష్ణమురళికి న్యాయం ఎక్కడ? జగన్ హిట్లర్ పాలన వల్ల ప్రజలంతా ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. వాలంటీర్లు ప్రజల పక్షాన పని చేయాలి. ప్రజల సొమ్మును వారికి జీతాలుగా ఇస్తున్నారు’ అని అన్నారు.

తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి వినతి…

మరోవైపు చిత్రపురి కాలనీపై విచారణ జరిపించాలని నట్టి కుమార్ తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి విజ్ఞప్తి చేశారు. వందల కోట్లు నగదు రూపంలో అన్యాక్రాంతమయ్యాయని, చాలా మంది నిర్మాతలకు భూమి దక్కలేదని వాపోయారు. చిన్న సినిమాలకు ముఖ్యమంత్రి రేవంత్ రెడ్డి, సినిమాటోగ్రఫీ మంత్రి కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి సహకరించాలి. చిత్రపురి కాలనీలో నిజమైన కార్మికులకు ఇళ్లు రావాలి. తెలంగాణ సీఎంతో కలిసి చిత్రపురి అక్రమాలను నిరూపిస్తా. ప్రజలకు అందుబాటులో ఉండేలా టికెట్ రేటును నిర్ణయించాలని కోరుతున్నాను. అనవసరంగా సినిమాల బడ్జెట్ పెంచడం వల్ల భారమంతా సామాన్యులపైనే పడుతోంది. అభిమానులను ఉలిక్కిపడేలా చేస్తున్నారు. 30 శాతం వృధా అవుతుంది. దాసరి తర్వాత సినీ పెద్ద చిరంజీవి రెమ్యునరేషన్ గురించి మాట్లాడాలి. ఆర్టిస్టుల డేట్స్ కోసం నిర్మాతలు విపరీతంగా పోటీ పడి కోట్లు కుమ్మరిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 05:42 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *