రామజన్మభూమి ఆలయం: అయోధ్య రామ మందిరంలో హైటెక్ భద్రత రూ.90 కోట్లతో కవర్ చేయబడింది.

రామజన్మభూమి అయోధ్యలోని రామమందిరం భద్రత కోసం 24×7 అత్యాధునిక గార్డును ఏర్పాటు చేయనున్నారు. వేల సంవత్సరాల చరిత్ర కలిగిన ఈ ఆలయంలో అత్యంత అధునాతన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు.

రామజన్మభూమి ఆలయం: అయోధ్య రామ మందిరంలో హైటెక్ భద్రత రూ.90 కోట్లతో కవర్ చేయబడింది.

రామ జన్మభూమి దేవాలయం

రామజన్మభూమి దేవాలయం: రామజన్మభూమి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలోని రామమందిర భద్రతకు 24×7 అత్యాధునిక గార్డును ఏర్పాటు చేయనున్నారు. వెయ్యేళ్ల చరిత్ర కలిగిన ఈ ఆలయంలో అత్యంత అధునాతన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. ఆలయంపై దాడులు, చొరబాట్లు జరగకుండా రూ.90 కోట్లతో ఫూల్ ప్రూఫ్ సెక్యూరిటీని ఏర్పాటు చేస్తున్నామని ఉత్తరప్రదేశ్ లా అండ్ ఆర్డర్ డైరెక్టర్ జనరల్ ప్రశాంత్ కుమార్ తెలిపారు. ఆలయంలో భద్రతా పరికరాలను అమర్చే ప్రక్రియ ఇప్పటికే ప్రారంభమైందని, మరికొద్ది రోజుల్లో పూర్తవుతుందని డీజీ తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: జాతీయ రాజకీయాలకు వేదికగా తెలంగాణ.. రాష్ట్రం నుంచి అగ్రనేతలకు పోటీ? మోడీ, సోనియా సై అంటారా?

ఉత్తరప్రదేశ్ రాజ్‌కేయ నిర్మాణ్ నిగమ్ భద్రతా పరికరాలను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. ఈ గాడ్జెట్‌లలో అధిక-లక్ష్య భవనాలను సమిష్టి వాహనాల దాడి మరియు అండర్-వెహికల్ స్కానర్‌ల నుండి రక్షించడానికి రూపొందించబడిన క్రాష్-రేటెడ్ బోలార్డ్‌లు ఉన్నాయి. అయోధ్యలోని రామమందిరాన్ని పరిరక్షించేందుకు కృత్రిమ నిఘా ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. రామమందిర భద్రతను ప్రతి ఆరు నెలలకోసారి సంబంధిత అధికారులు సమీక్షిస్తారని, భవిష్యత్తులోనూ ఈ సమీక్ష ప్రక్రియ కొనసాగుతుందని డీజీ తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ : లక్షద్వీప్‌లోని సహజమైన బీచ్‌లో మోడీ సాహసంతో ఈత కొట్టారు

సీసీటీవీ నిఘా వ్యవస్థతోపాటు కొన్ని భద్రతా పరికరాలను ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. యాక్సెస్ కంట్రోల్ సిస్టమ్. క్రాష్ రేటెడ్ బోలార్డ్స్, బుల్లెట్ ప్రూఫ్ వెహికల్స్, సెక్యూరిటీ సిబ్బందికి బుల్లెట్ ప్రూఫ్ జాకెట్లు, యాంటీ డ్రోన్ సిస్టమ్, నైట్ విజన్ పరికరాలు, ఇంటిగ్రేటెడ్ కమాండ్ అండ్ కంట్రోల్ సిస్టమ్ డివైజ్‌లతో పాటు అనేక ఇతర పరికరాలను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. రూ.1.02 కోట్లతో సెక్యూరిటీ సిబ్బంది వాహనాలు కొనుగోలు చేసినట్లు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: అయోధ్య రామ మందిరం విశేషాలు

ఆలయంలోకి చొరబడే ప్రయత్నాలను అడ్డుకునేందుకు ఈ పరికరాలు దోహదపడతాయని ఉత్తరప్రదేశ్ రాజ్‌కీయ నిర్మాణ్ నిగమ్ జనరల్ మేనేజర్ సీకే శ్రీవాస్తవ తెలిపారు. జన్మభూమి మార్గంలో రోడ్డుపై వెళ్లే వాహనాన్ని వెంటనే లోపలి నుంచి స్కాన్ చేస్తారు. వస్తువును లోపలికి అనుమతించకుంటే వాహనాన్ని నిలిపివేస్తామని డీజీ తెలిపారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వం 135 మంది స్పెషల్ టాస్క్ ఫోర్స్ కమాండోలతో ప్రత్యేక విభాగాన్ని ఏర్పాటు చేసింది.

ఇంకా చదవండి: తెలంగాణ: తెలంగాణలో ఎమ్మెల్సీ ఉప ఎన్నికల షెడ్యూల్ విడుదలైంది

అయోధ్యలో 16 ఏటీఎస్ స్పెషల్ పోలీస్ ఆపరేషన్ టీమ్‌లను మోహరించారు. అగ్నిమాపక పరికరాల కొనుగోలు కోసం ప్రత్యేకంగా ఆలయ ప్రాంగణానికి ప్రభుత్వం రూ.1.44 కోట్ల నిధులు విడుదల చేసింది. అయోధ్యలోని సరయు ఘాట్‌ల వద్ద భక్తుల భద్రతకు వాటర్ పోలీస్ సిబ్బంది భరోసా కల్పిస్తారు. రూ.2.84 కోట్లతో పలు నదీ పరికరాలను ఏర్పాటు చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *