పేసర్ల కృతజ్ఞతతో భారత్‌కు గొప్ప విజయం పేసర్ల కృతజ్ఞతలు, భారత్ విజయం సాధించింది

  • ఈసారి బుమ్రా ఆరు వికెట్లు తీశాడు

  • మార్క్రామ్ అద్భుత సెంచరీ వృధా

  • సిరీస్ 1-1తో సమమైంది

  • దక్షిణాఫ్రికాతో చివరి టెస్టు

కేప్ టౌన్: దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనను భారత జట్టు అద్భుతంగా ముగించింది. సంచలనం సృష్టించిన ఈ రెండో టెస్టులో పేసర్లు 7 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించి సిరీస్‌ను 1-1తో సమం చేశారు. కేవలం ఐదు సెషన్లలోనే మ్యాచ్ ముగియడం విశేషం. తొలి టెస్టులో భారత్ ఇన్నింగ్స్ 32 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. రెండో రోజైన గురువారం పేసర్ బుమ్రా ఆరు వికెట్లతో చెలరేగి దక్షిణాఫ్రికా పతనాన్ని శాసించాడు. ఫలితంగా ఆతిథ్య జట్టు 36.5 ఓవర్లలో 176 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఓపెనర్ మార్క్రమ్ (103 బంతుల్లో 17 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 106) కెరీర్ లో చిరస్మరణీయ శతకాన్ని నమోదు చేశాడు. మిగతా బ్యాట్స్‌మెన్‌లలో ఎల్గర్ (12) ఒక్కడే టాప్ స్కోరర్‌గా నిలిచాడు. అనంతరం భారత్ 12 ఓవర్లలో 3 వికెట్లకు 80 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. జైస్వాల్ (28), రోహిత్ (16 నాటౌట్) రాణించారు. రబడ, బర్గర్‌, జాన్సన్‌లకు తలో వికెట్ దక్కింది. దక్షిణాఫ్రికా తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 55 పరుగులు చేయగా, భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 153 పరుగులు చేసింది. సిరాజ్‌కు ‘మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’ లభించగా, అతని కెరీర్‌లో చివరి టెస్టు ఆడిన ఎల్గర్-బుమ్రా సంయుక్తంగా ప్లేయర్ ఆఫ్ ద సిరీస్‌గా నిలిచారు.

బుమ్రా మరియు మార్క్రామ్: ఓవర్ నైట్ స్కోరు 62/3తో రెండో ఇన్నింగ్స్ కొనసాగించిన ఆతిథ్య జట్టు తొలి సెషన్ లోనే మిగిలిన ఏడు వికెట్లను కోల్పోయింది. లెంగ్త్, షార్ట్ పిచ్ బంతులతో వణికించిన పేసర్ బుమ్రా ఫుల్లర్ కేవలం ఎనిమిది ఓవర్లలోనే ఫోర్లను పెవిలియన్‌కు చేర్చాడు. ఆట ప్రారంభమైనప్పుడు, బుమ్రా బెడింగ్‌హామ్ వికెట్ తీసుకున్నాడు మరియు మరే ఇతర బ్యాటర్‌ను ఎదుర్కోలేదు. వరుస వికెట్లు తీయడంతో జట్టు 111/7తో నిలిచింది. కానీ మరో ఎండ్‌లో మార్క్రామ్ ఏ బౌలర్‌ను వదలకుండా ఔటయ్యాడు. అతని బ్యాటింగ్ కారణంగా ఎప్పుడో ముగియాల్సిన గేమ్ 78 పరుగుల ఆధిక్యంలోకి వెళ్లింది. నిజానికి 73 పరుగుల వద్ద మార్క్రామ్ అవుట్ కావాల్సి ఉండగా, కీపర్ రాహుల్ క్యాచ్ అందుకోలేకపోయాడు. దీన్ని సద్వినియోగం చేసుకున్న పాసురమ్ ఓవర్‌లో 4,6,6,4తో 20 పరుగులు చేశాడు. వెంటనే బుమ్రా ఓవర్‌లో వరుసగా రెండు ఫోర్లతో 99 బంతుల్లో సూపర్ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. ఈ దశలో కెప్టెన్ రోహిత్ సిరాజ్ కు బంతి ఇచ్చి ఫలితం సాధించాడు. 32వ ఓవర్‌లో మార్క్రామ్ ఆఫ్ స్టంప్ వైపు లెంగ్త్ బాల్‌ను లాగాడు. కానీ బంతి బ్యాట్ అంచుకు చేరడంతో లాంగ్ ఫాలో అవడంతో రోహిత్ సులువుగా క్యాచ్ అందుకున్నాడు. దీంతో భారత్ అంచనాలు నిజమయ్యాయి. ఆ తర్వాత రబడ (2)ను ప్రసామ్, ఎన్గిడిని బుమ్రా ఔట్ చేయడంతో సఫారీల పోరాటం ముగిసింది.

జైస్వాల్ జోరు: ఛేదించేది స్వల్ప స్కోరే అయినా… భారత్ రెండో ఇన్నింగ్స్ వేగంగా సాగింది. కాసేపటికే అయినా ఓపెనర్ జైస్వాల్ తన టీ20 ప్రదర్శనతో చెలరేగిపోయాడు. తొలి ఓవర్లో రెండు ఫోర్లు బాదిన అతను 23 బంతుల్లో 6 ఫోర్లతో మొత్తం 28 పరుగులు చేసి ఆరో ఓవర్లో వెనుదిరిగాడు. జట్టు ఇప్పటికే 44 పరుగులు చేసింది. రబాడ బౌలింగ్‌లో గిల్ (10) అవుటయ్యాడు. పదో ఓవర్లో రోహిత్, కోహ్లి (12) చెరో నాలుగు పరుగులు చేశారు. రోహిత్ క్యాచ్‌ను వదిలేసిన జోర్జి.. విజయానికి నాలుగు పరుగుల దూరంలో కోహ్లీ వెనుదిరిగాడు. కానీ శ్రేయాస్ (4 నాటౌట్) చక్కటి ఫోర్ తో మ్యాచ్ ముగించాడు.

టెస్టు చరిత్రలో తొలిసారి

సఫారీల ఖేల్ ఖతం

రెండో టెస్టు కేవలం 106.2 ఓవర్లలోనే ఒకటిన్నర రోజుల్లో 33 వికెట్లు పతనమైంది. ఇది కేవలం ఐదు సెషన్లలో ఉండటం మరో విశేషం. 642 బంతుల్లోనే ఫలితం రావడం 147 ఏళ్ల టెస్టు చరిత్రలో ఇదే తొలిసారి. గతంలో 656 బంతుల ఆసీస్-దక్షిణాఫ్రికా టెస్టు, 672 బంతుల వెస్టిండీస్-ఇంగ్లండ్ టెస్టు, 788 బంతుల ఇంగ్లండ్-ఆసీస్ టెస్టు, 792 బంతుల ఇంగ్లండ్-ఆసీస్ టెస్టు ఫలితాలు వచ్చాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 06:17 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *