ఆస్కార్ పిస్టోరియస్: ప్రమాదం.. హత్య… అసలు ఆ రాత్రి ఏం జరిగింది?

ఆస్కార్ పిస్టోరియస్ – రీవా స్టీన్‌క్యాంప్ కేసు: ప్రమాదం జరిగినప్పుడు.. దాని వెనుక ఉన్న బలమైన కారణాలను ఎవరూ పసిగట్టలేరు. సాక్ష్యాధారాలు ఉన్నప్పటికీ, ప్రమాదంలో ఫలానా వ్యక్తి నిందితుడని నిర్ధారించడం కష్టం. అందుకే.. కొన్ని లక్షల కేసులు పెండింగ్‌లో ఉండిపోయాయి. దక్షిణాఫ్రికాకు చెందిన ఒలింపిక్ అథ్లెట్ ఆస్కార్ పిస్టోరియస్ కేసు కూడా ఆ కోవకు చెందినదే. ఆరుసార్లు పారాలింపిక్ స్వర్ణ విజేత, తన ప్రియురాలిని చంపిన కేసులో ఎనిమిదిన్నరేళ్లు జైలు శిక్ష అనుభవించి, జనవరి 5న విడుదలయ్యాడు. ఈ నేపథ్యంలో, అతను తన ప్రియురాలిని ఎందుకు కాల్చాడో వివరించాడు.

“2013 ప్రేమికుల రోజున, నేను మా ఇంట్లో పడుకున్నాను. అర్ధరాత్రి నాకు కొన్ని శబ్దాలు రావడంతో మేల్కొన్నాను. అప్పుడు బాత్రూమ్ నుండి శబ్దాలు వినిపించాయి.. ఎవరో ఇంట్లోకి ప్రవేశించారని నేను అనుకున్నాను. నెమ్మదిగా నా కృత్రిమ కీళ్ళను పట్టుకున్నాను. కాలు, మంచం కింద నుండి 9mm తుపాకీ పట్టుకుని, బాత్రూమ్‌కి వెళ్ళాను, నేను బాత్‌రూమ్‌లోకి దూసుకెళ్లి నాలుగు కాల్పులు జరిపాను, తరువాత, నేను దగ్గరగా చూసినప్పుడు, చనిపోయిన వ్యక్తి చొరబాటుదారుడు కాదని, నా ప్రియమైన వ్యక్తి అని నేను గ్రహించాను. రీవా స్టీన్‌క్యాంప్.. ఆస్కార్ పిస్టోరియస్.. తనను అక్రమార్కునిగా భావించి నా స్నేహితురాలిని మతం మార్చుకున్నారని.. ఇది ప్రమాదవశాత్తు జరిగిన ఘటన అని, తన ప్రియురాలిని ఉద్దేశపూర్వకంగా హత్య చేయలేదని చెప్పాడు.

ఇది విషాదకరమైన తప్పిదమని పేర్కొన్న పిస్టోరియస్, సంఘటన తర్వాత రీవాను రక్షించడానికి ప్రయత్నించానని చెప్పాడు. సహాయం కోసం ఆమెను కిందికి తీసుకెళ్లానని, అయితే అప్పటికే చాలా ఆలస్యమైందని చెప్పాడు. ఆమె తన చేతుల్లో చనిపోయిందని అతను భావోద్వేగానికి గురయ్యాడు. అయితే, పిస్టోరియస్ వాదనలను ప్రాసిక్యూటర్లు తిరస్కరించారు. రీవాను ఉద్దేశ్యపూర్వకంగా కాల్చి చంపాడని ఆరోపించారు. ఆ రోజు రాత్రి రీవాతో వాగ్వాదం జరిగిన తరువాత, కోపోద్రిక్తుడైన పిస్టోరియస్ ఆమెను చంపాలని నిర్ణయించుకున్నాడు మరియు ఆమె బాత్రూంలో స్నానం చేస్తున్నప్పుడు, అతను తుపాకీని తీసుకొని నాలుగు బుల్లెట్లు కాల్చి చంపాడు.

పిస్టోరియస్ జైలు నుండి విడుదలైన తర్వాత, రీవా తల్లి జూన్ స్టీన్‌క్యాంప్ మాట్లాడుతూ, “మన ప్రియమైన వ్యక్తి తిరిగి రానప్పుడు న్యాయం జరగదు.” కూతురిని కోల్పోయి జీవిత ఖైదు అనుభవిస్తున్నామని కన్నీరుమున్నీరుగా విలపిస్తున్నారు. శాంతియుతంగా జీవించాలన్నదే తన చిరకాల కోరిక అని పేర్కొంది. మరోవైపు జైలు నుంచి పెరోల్ పై విడుదలైన ఆస్కార్ పిస్టోరియస్ మీడియాతో మాట్లాడకూడదని షరతు విధించారు. అతని కార్బన్-ఫైబర్ ప్రోస్తేటిక్స్ కారణంగా, అతను ప్రపంచవ్యాప్తంగా “బ్లేడ్ రన్నర్”గా పిలువబడ్డాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 05, 2024 | 04:07 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *