ఇడి అధికారులపై దాడి: ఇడి అధికారులపై దాడి

బెంగాల్‌లో ఆందోళనకు దిగిన TMC మద్దతుదారులు

ముగ్గురు అధికారులు గాయపడ్డారు

మొబైల్ ఫోన్లు, ల్యాప్‌టాప్‌లను అల్లరి మూకలు ఎత్తుకెళ్లారు

800 నుండి 1000 మందిపై దాడి చేశారు: ED

రాజ్యాంగబద్ధంగా తగిన చర్యలు తీసుకుంటాం: గవర్నర్ బోస్

రాష్ట్రపతి పాలన విధించాలని బీజేపీ, కాంగ్రెస్ డిమాండ్ చేస్తున్నాయి

కోల్‌కతా, జనవరి 5: రేషన్ కుంభకోణానికి సంబంధించి టీఎంసీ నేత షాజహాన్ షేక్ ఇంట్లో సోదాలు చేసేందుకు వెళ్లిన ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) అధికారులపై ఆయన అనుచరులు, టీఎంసీ మద్దతుదారులు తీవ్రంగా దాడి చేశారు. తమతో వచ్చిన సీఆర్పీఎఫ్ జవాన్లపైనా, అక్కడున్న మీడియాపైనా దాడి చేసి వారి వాహనాలను కూడా ధ్వంసం చేశారు. పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని నార్త్ 24 పరగణాస్ జిల్లాలోని సందేశ్‌ఖాలీ ప్రాంతంలో ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. రేషన్ స్కామ్‌కు సంబంధించి పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని 15 చోట్ల ఈడీ అధికారులు శుక్రవారం ఏకకాలంలో సోదాలు నిర్వహించారు. వాటిలో ఒకటి బెంగాల్ మంత్రి జ్యోతిప్రియా మాలిక్‌కు సన్నిహిత అనుచరుడిగా పేరుపొందిన షాజహాన్ ఇల్లు. శుక్రవారం సోదాల కోసం ఇడి బృందం సంఘటనా స్థలానికి చేరుకోగా అది లాక్ చేయబడింది. తాళం తీసుకోవాలంటూ షాజహాన్‌తో పాటు అతని కుటుంబసభ్యులకు పలుమార్లు ఫోన్ చేసినా ఎవరూ తీయలేదు. దాదాపు గంట తర్వాత అధికారులు ఇంటి తాళం పగులగొట్టేందుకు సిద్ధమయ్యారు. ఆ సమయంలో షాజహాన్ అనుచరులు, స్థానికులు పెద్దఎత్తున అక్కడికి చేరుకుని అధికారులను కొట్టారు. వారిపై దాడి చేశారు. దీంతో అధికారులు వాహనం, ఆటోలు, బైక్‌లలో ఏది దొరికితే అది ఎక్కి మృతుడిని అరచేతిలో పట్టుకుని అక్కడి నుంచి వెళ్లిపోయారు. కర్రలు, రాళ్లు, ఇటుకలతో ఈ దాడిలో 800 నుంచి 1000 మంది పాల్గొన్నారని ఇడి అధికారిక ప్రకటనలో తెలిపింది. అధికారుల జేబుల్లో ఉన్న మొబైల్ ఫోన్లు, ల్యాప్‌టాప్‌లు, డబ్బు, పర్సులను దుండగులు ఎత్తుకెళ్లినట్లు వెల్లడైంది. ఈ ఘటనపై స్థానిక పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు.

గవర్నర్ ఆగ్రహం

ఈ ఘటనపై బెంగాల్ గవర్నర్ సీవీ ఆనంద్ బోస్ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఎన్నికల ముందు జరిగే హింసగా అభివర్ణించిన బోస్.. ప్రజాస్వామ్యంలో ఇలాంటి ఆటవిక దాడులను అరికట్టాల్సిన బాధ్యత ప్రభుత్వానిదేనని అన్నారు. ప్రభుత్వం ప్రాథమిక కర్తవ్యాన్ని నిర్వర్తించడంలో విఫలమైతే రాజ్యాంగం తన పని తాను చేసుకుపోతుందన్నారు. దీనిపై తగిన చర్యలు తీసుకునేందుకు గవర్నర్ గా రాజ్యాంగం కల్పించిన అన్ని అవకాశాలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటాను’’ అని హెచ్చరించారు. ఈ ఘటనపై కేంద్రం జోక్యం చేసుకుని ఎన్‌ఐఏతో విచారణ జరిపించాలని ప్రతిపక్ష నేత సువేందు అధికారి అభిప్రాయపడ్డారు. ఈ దాడి దురదృష్టకరమని తృణమూల్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అభివర్ణించింది. ఉద్దేశపూర్వకంగానే తమ పార్టీ ప్రతిష్టను దెబ్బతీసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఈడీ ఆరోపించింది.

పవార్ మనవడి కంపెనీ వెతికింది

ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ సోదరుడి మేనల్లుడు, ఎమ్మెల్యే రోహిత్ పవార్ కంపెనీలో శుక్రవారం ఈడీ సోదాలు చేసింది. ఆయన బారామతి ఆగ్రో అనే కంపెనీకి సీఈవో. కంపెనీకి సంబంధించి కనీసం ఆరు చోట్ల శోధించారు. మహారాష్ట్ర సహకార బ్యాంకు నుంచి తీసుకున్న రుణాలను దారి మళ్లించినందుకు రోహిత్ పవార్‌పై ఈడీ కేసు నమోదు చేసింది. మహారాష్ట్ర సహకార బ్యాంకులో రూ.25 వేల కోట్ల రుణ కుంభకోణం జరిగినట్లు ఆరోపణలు ఉన్నాయి.

కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే నివాసంలో ఈడీ సోదాలు

రూ.5 కోట్ల నగదు, 5 కిలోల బరువున్న మూడు బంగారు బిస్కెట్లు స్వాధీనం చేసుకున్నారు

100 విదేశీ మద్యం బాటిళ్లు కూడా..

న్యూఢిల్లీ: మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలపై హర్యానా కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యే సురేందర్ పన్వార్ ఇంట్లో భారీ మొత్తంలో నగదు, బంగారం దొరికింది. సోనేపట్ నియోజకవర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ఆయన మైనింగ్ వ్యాపారం చేస్తున్నారు. 2013లో ఈడీతో పాటు రాష్ట్ర పోలీసులు వ్యాపారంలో అక్రమ మార్గాల్లో డబ్బు సంపాదించారని పలు కేసులు నమోదు చేశారు. పన్వార్ ఇళ్లలో రూ.5 కోట్ల నగదు, 4-5 కిలోల మూడు బంగారు బిస్కెట్లు, అక్రమంగా దిగుమతి చేసుకున్న విదేశీ తుపాకులు, 300 బుల్లెట్లు, 100 విదేశీ మద్యం బాటిళ్లు స్వాధీనం చేసుకున్నారు. గురు, శుక్రవారాల్లో ఈ సోదాలు జరిగాయి. గురువారం 15-20 మంది ఈడీ అధికారులు ఆరు వాహనాల్లో ఎమ్మెల్యే నివాసానికి వెళ్లి తనిఖీలు నిర్వహించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 04:19 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *