కాంగ్రెస్ : ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి షాక్.. కాంగ్రెస్ లో చేరిన కీలక నేతలు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 06 , 2024 | 11:44 AM

హర్యానా రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో కీలక పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి. రాష్ట్ర ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నేతలు నిర్మల్ సింగ్ మోహ్రా, చిత్ర సర్వారా కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు. హర్యానా కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ దీపక్ బబారియా, రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఉదయ్ భాన్ సమక్షంలో వారు కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకున్నారు.

కాంగ్రెస్ : ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీకి షాక్.. కాంగ్రెస్ లో చేరిన కీలక నేతలు

హర్యానా రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో కీలక పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి. రాష్ట్ర ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నేతలు నిర్మల్ సింగ్ మోహ్రా, చిత్ర సర్వారా కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరారు. హర్యానా కాంగ్రెస్ ఇన్‌ఛార్జ్ దీపక్ బబారియా, రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఉదయ్ భాన్ సమక్షంలో వారు కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో సీఎల్పీ నేత భూపీందర్ సింగ్ హుడా, ఎంపీ దీపేందర్ సింగ్ హుడా పాల్గొన్నారు. రాష్ట్ర పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో జరిగిన ఈ కార్యక్రమానికి భారీగా తరలివచ్చిన తన మద్దతుదారులతో కలిసి నిర్మల్ సింగ్ కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. గతంలో హస్తం పార్టీలో ఉన్న నిర్మల్ సింగ్ 2019లో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీలో చేరి.. మళ్లీ పాత గూటికి చేరడం గమనార్హం. అయితే ప్రస్తుతం కాంగ్రెస్, ఆప్ పార్టీలు భారత కూటమిలో భాగస్వాములుగా ఉన్నాయి. ఈ సమయంలో ఆప్ నేతలు కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. దీంతో భవిష్యత్తులో భారత్ కూటమిలో ఎలాంటి పరిస్థితులు ఉండబోతున్నాయన్నది ఆసక్తికరంగా మారింది. దీంతో భారత్ కూటమిలోని పార్టీల మధ్య సత్సంబంధాలు దెబ్బతినే అవకాశం ఉందని పలువురు రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.

ఇదే విషయమై సీఎల్పీ నేత భపిందర్ సింగ్ హుడా మాట్లాడుతూ.. ఆప్తో సీట్ల పొత్తుపై ఇంకా చర్చ జరగలేదన్నారు. “భారత కూటమికి ఇది మంచి మరియు బలమైన ముందడుగు. కానీ ప్రతిపక్ష కూటమిలోని మిత్రపక్షాల మధ్య సీట్ల పంపకంపై ఇంకా ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. ప్రజాస్వామ్యంలో అధికార పార్టీ మరియు ప్రతిపక్షం రెండూ బలంగా ఉండాలి. సీట్ల గురించి మాట్లాడుకుందాం. కొన్ని పరిష్కారాల తర్వాతే భాగస్వామ్యం.. పార్లమెంటరీ ఎన్నికలే మా మొదటి ప్రాధాన్యత.. అప్పుడే అసెంబ్లీ ఎన్నికలపై కూడా నిర్ణయం తీసుకుంటాం. నిర్మల్ సింగ్‌ను కాంగ్రెస్‌లోకి ఆహ్వానించిన దీపక్ బబారియా తనలో కాంగ్రెస్ డీఎన్‌ఏ ఉందని చెప్పారు. నిర్మల్ సింగ్‌తో తనకు అనుబంధం 1970 నాటిదని, వారిద్దరూ యూత్ కాంగ్రెస్‌లో పనిచేశారని చెప్పారు. హర్యానా యూత్ కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడిగా, నాలుగుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా పనిచేశానని నిర్మల్ సింగ్ తెలిపారు. నిర్మల్ సింగ్ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంలో రెవెన్యూ మరియు పశుసంవర్ధక శాఖ మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు. అతను హర్యానా కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి మరియు ఉపాధ్యక్షుడు కూడా. అయితే కొన్ని కారణాల వల్ల 2019లో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీలో చేరారు.అలాగే ప్రస్తుతం కాంగ్రెస్‌లో చేరిన చిత్ర హర్యానా మహిళా కాంగ్రెస్ నాయకురాలిగా కూడా పనిచేశారు. కాగా, గత ఏడాదిన్నర కాలంలో హర్యానా కాంగ్రెస్‌లో చేరిన 37వ మాజీ శాసనసభ్యుడు నిర్మల్ సింగ్ అని కాంగ్రెస్ నేత ఉదయ్ భాన్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 11:50 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *