ఆసియా-పసిఫిక్: ఆసియా-పసిఫిక్‌లో భారతదేశం కీలకం

భారతదేశం మరియు అమెరికా మధ్య పరస్పర సహకారం మరియు స్థిరమైన శాంతి కోసం మేము సంయుక్తంగా పని చేస్తున్నాము

అమెరికన్ కాన్సులేట్ కాన్సుల్ జనరల్ లార్సన్

హైదరాబాద్, జనవరి 5: హైదరాబాద్‌లోని అమెరికన్ కాన్సులేట్ కాన్సుల్ జనరల్ జెన్నిఫర్ లార్సన్ మాట్లాడుతూ భారత్-అమెరికా మధ్య రక్షణ వాణిజ్యం 25 బిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుందని, ఇది రెండు దేశాల మధ్య పెరిగిన సాన్నిహిత్యానికి నిదర్శనమని అన్నారు. కట్స్ ఇంటర్నేషనల్, అమెరికన్ కాన్సులేట్ సహకారంతో శుక్రవారం ‘డెలివరబుల్స్ టు డెలివరీస్’ అనే అంశంపై సెమినార్ నిర్వహించింది. ఇందులో లారెన్స్ మాట్లాడుతూ.. రక్షణ, పర్యావరణం, అంతర్జాతీయ చట్టాలు, మానవ హక్కులు, నైపుణ్యం వంటి అంశాల్లో భారత్, అమెరికా కలిసి పనిచేస్తున్నాయన్నారు. ఆసియా-పసిఫిక్ ప్రాంతంలో శాంతి నెలకొంటేనే ప్రపంచశాంతి సాధ్యమని అమెరికా విశ్వసిస్తోందని, అది భారత్ సహకారంతోనే సాధ్యమని అన్నారు. క్వాడ్ ఏర్పాటు, సంయుక్త సైనిక విన్యాసాల ద్వారా ఆసియా-పసిఫిక్ ప్రాంతంలో సుస్థిర శాంతి కోసం కృషి చేస్తున్నామని తెలిపారు. రెండు దేశాల మధ్య అభిప్రాయ భేదాలు ఉన్నా పరస్పర సహకారానికి అవి అడ్డుకావని అభిప్రాయపడ్డారు. గాల్వాన్‌లో చైనా దురాక్రమణపై అమెరికా నిఘా సంస్థలకు మొదట సమాచారం అందిందని, అందుకే వారు సకాలంలో స్పందించగలిగారని రిటైర్డ్ మేజర్ జనరల్ పవన్ ఆనంద్ తెలిపారు. భారత్, అమెరికా దేశాధినేతల మధ్య సద్భావన ఉందని, అయితే ఇరు దేశాల మధ్య మరింత విశ్వాసాన్ని పెంపొందించుకోవాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. కట్స్ ఇంటర్నేషనల్ అసోసియేట్ డైరెక్టర్ అర్నాబ్ గంగూలీ, రిటైర్డ్ లెఫ్టినెంట్ జనరల్ అనిల్ కపూర్, రిటైర్డ్ కెప్టెన్ సరబ్జీత్, మాజీ ఇంటెలిజెన్స్ అనలిస్ట్ హరీందర్ షేకన్, పొలిషియా రీసెర్చ్ ఫౌండేషన్ చీఫ్ సంజయ్ పులిపాక తదితరులు ఈ సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.

ఏరోస్పేస్ హబ్ గా హైదరాబాద్

తెలంగాణ ఏరోస్పేస్ అండ్ డిఫెన్స్ డిపార్ట్ మెంట్ డైరెక్టర్ పీఏ ప్రవీణ్ మాట్లాడుతూ ప్రముఖ ఏరోస్పేస్ కంపెనీలు హైదరాబాద్ లో కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేస్తున్నాయన్నారు. మేక్ ఇన్ ఇండియా, అమెరికాతో పొత్తు ఫలితంగా రక్షణ రంగం శరవేగంగా అభివృద్ధి చెందుతోందన్నారు. ఏరోస్పేస్, డిఫెన్స్ టెక్నాలజీని అభివృద్ధి చేస్తున్న కంపెనీలకు హైదరాబాద్ హబ్‌గా మారేందుకు ఇది దోహదపడుతుందన్నారు. ఇప్పటికే వెయ్యికి పైగా కంపెనీలు రక్షణ, సాంకేతిక రంగాల్లో రాణిస్తున్నాయని, వీటిలో కనీసం 200 కంపెనీలు అద్భుతమైన ఫలితాలు సాధిస్తున్నాయన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *