హైజాక్: హైజాక్ చేసిన ఓడలో భారతీయులు సురక్షితంగా.. హైజాకర్లు కాల్పులు జరిపారు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 06 , 2024 | 08:33 AM

సోమాలియా సరిహద్దులో హైజాక్ అయిన కార్గో షిప్ “ఎంవిలిలా నార్ఫోర్క్”ను ఎట్టకేలకు ఇండియన్ నేవీ అధికారులు గుర్తించారు. అందులో 15 మంది భారతీయులు ప్రయాణిస్తున్నట్లు వారు తెలిపారు. జాడ తెలియడంతో 15 మంది భారతీయులతో సహా 21 మంది సిబ్బంది సురక్షితంగా ఉన్నారు.

హైజాక్: హైజాక్ చేసిన ఓడలో భారతీయులు సురక్షితంగా.. హైజాకర్లు కాల్పులు జరిపారు

ఢిల్లీ: సోమాలియా సరిహద్దులో హైజాక్ అయిన కార్గో షిప్ “ఎంవిలిలా నార్ఫోర్క్”ను ఎట్టకేలకు ఇండియన్ నేవీ అధికారులు గుర్తించారు. అందులో 15 మంది భారతీయులు ప్రయాణిస్తున్నట్లు వారు తెలిపారు. జాడ తెలియడంతో 15 మంది భారతీయులతో సహా 21 మంది సిబ్బంది సురక్షితంగా ఉన్నారు. ఓడ లైబీరియా నుండి వస్తుండగా, సోమాలియాలో నేరస్థులు దానిని హైజాక్ చేశారు.

విషయం తెలిసిన వెంటనే కేంద్ర ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. ఎప్పటికప్పుడు స్థానిక అధికారులతో చర్చలు జరిపి ఓడ జాడలను కనుగొనే ప్రయత్నం చేసింది. ఎట్టకేలకు ఓడ దొరికింది. ఇందుకోసం చెన్నై యుద్ధనౌకలను కూడా అధికారులు రంగంలోకి దించారు. డ్రోన్లు, ఇతర యంత్రాల సాయంతో కాలిబాటను కనుగొన్నామని వివరించారు. వారు ఓడను చుట్టుముట్టారు మరియు హైజాకర్లపై కాల్పులు జరిపారు. తప్పించుకునేందుకు కోటలో తలదాచుకున్నామని వివరించారు.

భారీ కాల్పుల్లో వారు మరణించారని భారత నౌకాదళం ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. భారతీయులతో పాటు మరో 21 మంది సిబ్బందిని రక్షించినట్లు నేవీ అధికార ప్రతినిధి వివేక్ మధ్వల్ తెలిపారు. హైజాక్ గురించిన సమాచారాన్ని బ్రిటిష్ మిలిటరీ ఆర్గనైజేషన్, UK మారిటైమ్ ట్రేడ్ ఆపరేషన్స్ అందించాయి. సముద్రంలో వెళ్లే ఓడలను ట్రాక్ చేయడం వీరి పని.

భారత నౌకాదళ ప్రధాన కార్యాలయం సముద్రంలో కార్యకలాపాలను నిశితంగా పరిశీలిస్తోందని అధికారులు తెలిపారు. హైజాక్ చేయబడిన ఓడను చేరుకున్న తర్వాత, మార్కోస్ బోర్డులోని సముద్రపు దొంగలకు గట్టి హెచ్చరిక జారీ చేశాడు. హైజాక్‌కు గురైన ఓడను వెంటనే విడిచిపెట్టాలని కోరారు. చివరికి దాడులు చేశారు. విమానంలోని సిబ్బందితో నిరంతరం సంభాషించడం వల్ల ఆపరేషన్ విజయవంతమైందని నేవీ అధికారులు వెల్లడించారు. సముద్రపు ముప్పులను త్వరగా గుర్తించి ఎదుర్కోవడానికి ఈ వ్యవస్థ ఉపయోగపడుతుందని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 08:35 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *