పశ్చిమ బెంగాల్: సీట్ల పంపకంపై మమత పార్టీ మడత..!

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 06 , 2024 | 05:10 PM

పశ్చిమ బెంగాల్ నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌తో సీట్ల పంపకంపై ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలోని టిఎంసి పార్టీ వైఖరిని మరోసారి స్పష్టం చేసింది. కాంగ్రెస్‌తో ‘ఓపెన్‌ హార్ట్‌’తో మాట్లాడేందుకు సిద్ధమని, చర్చలు విఫలమైతే ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు కూడా సిద్ధమని ఆమె చెప్పారు.

పశ్చిమ బెంగాల్: సీట్ల పంపకంపై మమత పార్టీ మడత..!

కోల్‌కతా: పశ్చిమ బెంగాల్ నుంచి లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌తో సీట్ల పంపకంపై ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ నేతృత్వంలోని టిఎంసి పార్టీ వైఖరిని మరోసారి స్పష్టం చేసింది. కాంగ్రెస్‌తో ‘ఓపెన్‌ హార్ట్‌’తో మాట్లాడేందుకు సిద్ధమని, చర్చలు విఫలమైతే ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు కూడా సిద్ధమని ఆమె చెప్పారు.

శనివారం ఇక్కడ మీడియాతో మాట్లాడిన లోక్‌సభలో టిఎంసి నేత సుదీప్ బందోపాధ్యాయ, పశ్చిమ బెంగాల్‌లో కాంగ్రెస్‌తో సీట్ల పంపకాల అంశంపై మమతా బెనర్జీ ఇప్పటికే ఓపెన్‌ హార్ట్‌గా ఉన్నారని చెప్పారు. బెంగాల్‌లో సీట్ల పంపకాల విషయంలో సోనియా గాంధీ, మమతా బెనర్జీ ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారనేది కాంగ్రెస్ నేతలు ఏమనుకుంటున్నారనేది ముఖ్యం కాదని ఆయన అన్నారు. రెండు రోజుల క్రితం పశ్చిమ బెంగాల్ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరి టీఎంసీని సీట్ల కోసం అడుక్కోవాలని వ్యాఖ్యానించిన నేపథ్యంలో బందోపాధ్యాయ తాజాగా వివరణ ఇచ్చారు. కాగా, పశ్చిమ బెంగాల్‌లో కాంగ్రెస్‌తో పొత్తుకు టిఎంసి సుముఖంగా ఉందని, అవసరమైతే ఒంటరిగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమని పేరు చెప్పడానికి ఇష్టపడని మరో టిఎంసి సీనియర్ నేత వెల్లడించారు.

కాంగ్రెస్‌కు 4 సీట్లు…

కాగా, పశ్చిమ బెంగాల్‌లోని 42 లోక్‌సభ స్థానాల్లో 4 సీట్లు కాంగ్రెస్‌కు వదిలిపెట్టాలన్నది టీఎంసీ ఆలోచనగా చెబుతున్నారు. 2019 ఎన్నికల్లో టీఎంసీ 22 సీట్లు, బీజేపీ 2 సీట్లు, బీజేపీ 18 సీట్లు గెలుచుకున్నాయి. లోక్‌సభ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరి ముర్షీదా బాద్ జిల్లాలోని బహరంపూర్ స్థానానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. మాల్దా జిల్లాలోని మల్దహా దక్షిణ్ స్థానం నుంచి కేంద్ర మాజీ మంత్రి హసీం ఖాన్ చౌదరి వరుసగా మూడుసార్లు విజయం సాధించారు. TMC గతంలో 2002 అసెంబ్లీ ఎన్నికలు, 2009 లోక్‌సభ ఎన్నికలు మరియు 2011 అసెంబ్లీ ఎన్నికలలో కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు పెట్టుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 05:13 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *