షర్మిల: అన్నతో ‘ఢీ’!

జగన్ ను అధికారం నుంచి దించడమే ధ్యేయమని.. కాంగ్రెస్ నేతలకు షర్మిల స్పష్టం చేశారు

మా ఇద్దరి మధ్య సఖ్యత లేదు

నా రాజకీయ ఆకాంక్షలను తుంగలో తొక్కాడు

ఖర్గే, కేసీ వేణుగోపాల్‌తో షర్మిల భేటీ అయ్యారు

కర్ణాటక నుంచి పీసీసీ చీఫ్, రాజ్యసభ?

రాహుల్ రెడీ అని వెల్లడించారు!

తనకు జన్మనిచ్చి ఎదుగుదలకు ఊతమిచ్చిన జగ్గన్నపేట గ్రామాన్ని అన్ని రంగాల్లో అభివృద్ధి చేసి రుణం తీర్చుకుంటానని సీతక్క అన్నారు. మంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన తర్వాత తొలిసారిగా ములుగు మండలంలోని స్వగ్రామానికి వచ్చారు. ఈ సందర్భంగా గ్రామస్తులు ఆమెకు ఘనస్వాగతం పలికారు. – ములుగు

(న్యూఢిల్లీ – ఆంధ్రజ్యోతి): ‘జగనన్న వదిలిన బాణం’.. దిశ మార్చుకుని జగన్‌పై వేసిన బాణంలా ​​తయారవుతోంది. కాంగ్రెస్ కండువా కప్పుకున్న సీఎం జగన్ సోదరి షర్మిల.. ఏపీలో కాంగ్రెస్ ను అధికారంలోకి తెచ్చేందుకు, జగన్ ను ఓడించేందుకు కృషి చేస్తానని హామీ ఇచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. వైఎస్‌ఆర్‌ తెలంగాణ పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసిన షర్మిల శుక్రవారం హైదరాబాద్‌కు తిరిగి వచ్చే ముందు కాంగ్రెస్ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, ఆ ​​పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి కెసి వేణుగోపాల్‌తో కీలక చర్చలు జరిపారు. పార్టీ రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇంచార్జి మాణిక్కం ఠాగూర్ కూడా ఖర్గేతో సమావేశంలో పాల్గొన్నారు. విశ్వసనీయ సమాచారం ప్రకారం… జగన్ పాలనపై షర్మిల నేరుగానే తన అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించారు. జగన్ పాలన చాలా అస్తవ్యస్తంగా ఉంది.. ప్రజలు తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తున్నారు.. జగన్ ఏ ప్రజాప్రతినిధిని కలవరు.. తాడేపల్లి ప్యాలెస్‌కే పరిమితమవుతున్నారని.. ఇంకా జగన్ తన రాజకీయ ఆకాంక్షలపై నీళ్లు చల్లారని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు.షర్మిల. జైలుకెళ్లి తిరిగొచ్చి రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వైసీపీకి మద్దతిచ్చానని.. తమ మధ్య సంబంధాలు సరిగా లేవని.. తన తండ్రి వైఎస్ కల నెరవేర్చేందుకే కాంగ్రెస్‌లో చేరానని, కాంగ్రెస్‌ను తీసుకొచ్చేందుకు తనవంతు కృషి చేస్తానని హామీ ఇచ్చారని వివరించారు. అధికారంలోకి రావడం.. జగన్ తీసుకున్న తప్పుడు నిర్ణయాలు, బాబాయి వివేకానందరెడ్డి హత్య, ఆర్థిక వ్యవస్థ పతనం, ఒంటెద్దు పోకడలు తదితర అంశాలను ఆమె సమగ్రంగా వివరించినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. ప్రస్తుతం వైసీపీలో ఉన్న నేతలు ఆమెతో టచ్‌లో ఉన్నారు.

పీసీసీ.. రాజ్యసభపై సంకేతాలు..

జగన్ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించేందుకు సర్వశక్తులు ఒడ్డి పోరాడాలని పెద్దలు షర్మిలను కోరారు. ఆమెకు పీసీసీ పగ్గాలు అప్పగించాలని రాహుల్ గాంధీ భావిస్తున్నారని, ఆయన అంచనాల మేరకు పని చేయాలని సూచించారు. ఏప్రిల్ లో కర్ణాటక నుంచి షర్మిలకు రాజ్యసభ సీటు ఇచ్చేందుకు కూడా సుముఖత వ్యక్తం చేసినట్లు సమాచారం. ఢిల్లీ నుంచి కాంగ్రెస్ కు పూర్తి మద్దతు ఉంటుందని, వీలైనంత త్వరగా ప్రజల్లోకి వెళ్లాలని ఖర్గే, వేణుగోపాల్ షర్మిలకు చెప్పినట్లు సమాచారం. రాష్ట్రంలో కాంగ్రెస్‌ పునరుజ్జీవనానికి అవసరమైన కార్యాచరణ ప్రణాళికను రూపొందించడంతోపాటు ఇతర పార్టీలు, ముఖ్యంగా వైసీపీ సీనియర్‌ నేతలు, వైఫల్యాలను ఎత్తిచూపుతూ శ్వేతపత్రం రూపొందించడం వంటి అంశాలపై ఢిల్లీ కాంగ్రెస్‌ నేతలు షర్మితో చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. జగన్ పాలన. షర్మిల భర్త అనిల్ కూడా జగన్ ఓటు బ్యాంకుగా భావించే దళిత క్రైస్తవులను ఆకర్షించేందుకు బ్లూప్రింట్ రూపొందిస్తానని చెప్పినట్లు సమాచారం. త్వరలో ఆయన పర్యటించనున్న సంగతి తెలిసిందే. కాగా, తన కుమారుడి వివాహానికి రావాల్సిందిగా షర్మిల పార్టీ నేతలను ఆహ్వానించారు. ఢిల్లీ, హైదరాబాద్‌కు తిరిగి వచ్చిన ఆమె శంషాబాద్ విమానాశ్రయంలో మీడియాతో మాట్లాడారు. ఏపీలో కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చేలా కృషి చేస్తానన్నారు. ఎలాంటి బాధ్యతలు అప్పగించినా స్వీకరించేందుకు సిద్ధమని, చర్చలు జరుగుతున్నాయని, ఒకటి రెండు రోజుల్లో స్పష్టత వస్తుందని షర్మిల అన్నారు.

రుద్రరాజు ఖర్గేతో మాట్లాడారు

ఏపీసీసీ అధ్యక్షుడు గిడుగు రుద్రరాజ్, వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ పద్మశ్రీ సుంకర తదితరులు శుక్రవారం సాయంత్రం మల్లికార్జున ఖర్గేను ఆయన నివాసంలో కలిశారు. ఏపీలో జగన్ పాలన దారుణంగా ఉందని ఖర్గే వివరించారు. త్వరలో రాష్ట్రంలో పర్యటించాలని ఖర్గేను కోరామని, అందుకు ఆయన సుముఖత వ్యక్తం చేశారని రుద్రరాజు తెలిపారు. షర్మిల రాకతో పార్టీలో కొత్త ఉత్సాహం వచ్చిందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *