టీ20 వరల్డ్ కప్ షెడ్యూల్ వచ్చేసింది టీ20 వరల్డ్ కప్ షెడ్యూల్ వచ్చేసింది

జూన్ 9న భారత్-పాక్ యుద్ధం

న్యూయార్క్‌లో పోరాటం

20 జట్లు..4 గ్రూపులు

గత టోర్నీ కంటే నాలుగు జట్లు ఎక్కువ

న్యూఢిల్లీ: ప్రపంచ క్రికెట్ అభిమానులు ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న పురుషుల టీ20 ప్రపంచకప్ షెడ్యూల్ రానే వచ్చింది. వెస్టిండీస్/అమెరికా సంయుక్తంగా నిర్వహించే ఈ మెగా టోర్నీ జూన్ 1న ప్రారంభం కాగా.. అదే నెల 29న బార్బడోస్‌లో జరిగే ఫైనల్‌తో ముగుస్తుంది. శుక్రవారం ప్రకటించిన షెడ్యూల్ ప్రకారం మొత్తం 20 జట్లను 4 గ్రూపులుగా విభజించారు. గత ఆస్ట్రేలియాలో జరిగిన ప్రపంచకప్‌లో 16 జట్లు తలపడ్డాయి. ఈసారి కెనడా, అమెరికా, ఉగాండా జట్లు తొలిసారి బరిలోకి దిగుతున్నాయి. గ్రూప్ దశలో, ప్రతి జట్టు ఇతర జట్టుతో ఒకసారి ఆడుతుంది. డల్లాస్‌లో ప్రారంభ మ్యాచ్‌లో అమెరికా-కెనడా జట్లు తలపడ్డాయి. డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ ఇంగ్లాండ్ జూన్ 8న ఆస్ట్రేలియాతో టోర్నీని ప్రారంభించనుంది. ఈ టోర్నీలో బ్లాక్ బస్టర్ ఇండియా-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్ జూన్ 9న జరగనుంది. ఈ మ్యాచ్‌కు న్యూయార్క్‌లోని ఐసెన్‌హోవర్ పార్క్ స్టేడియం వేదిక కానుంది. జూన్ 5న తమ ప్రారంభ మ్యాచ్‌లో మెన్ ఇన్ బ్లూ ఐర్లాండ్‌తో తలపడుతుంది. గ్రూప్‌లో మొదటి రెండు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు సూపర్-8కి అర్హత సాధిస్తాయి. సూపర్-8లో నాలుగు జట్లు రెండు గ్రూపులుగా తలపడతాయి. రెండు గ్రూపుల్లో తొలి రెండు స్థానాల్లో నిలిచిన జట్లు సెమీస్‌కు చేరుకుంటాయి.

టీమ్ ఇండియా గ్రూప్ షెడ్యూల్

గ్రూప్ ‘ఎ’లో పోటీపడుతున్న టీమిండియా తొలి మూడు మ్యాచ్‌లను న్యూయార్క్‌లో, నాలుగో మ్యాచ్‌ని ఫ్లోరిడాలో ఆడనుంది.

జూన్ 5: v ఐర్లాండ్

జూన్ 9: వర్సెస్ పాకిస్థాన్

జూన్ 12: అమెరికాతో

జూన్ 15: కెనడాకు వ్యతిరేకంగా

మొత్తం 55 మ్యాచ్‌లు..

వెస్టిండీస్‌లోని ఆరు వేదికలు, అమెరికాలోని మూడు స్టేడియాల్లో మొత్తం 55 మ్యాచ్‌లు జరగనున్నాయి. గ్రూప్ ‘ఎ’ జట్ల అన్ని మ్యాచ్‌లు అమెరికాలోనే జరుగుతాయి. గ్రూప్ ‘బి’ మరియు గ్రూప్ ‘సి’ జట్లు వెస్టిండీస్‌లో తమ మ్యాచ్‌లను ఆడతాయి. గ్రూప్ ‘డి’ జట్ల మ్యాచ్‌లు వెస్టిండీస్/అమెరికాలో జరుగుతాయి. గ్రూప్ స్టేజ్ మ్యాచ్‌లు జూన్ 1 నుంచి 18 వరకు జరుగుతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 06, 2024 | 01:57 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *