అయిదోయ: రామజన్మభూమిలో నాటిన మొక్కల ప్రత్యేకత ఏంటో తెలుసా..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 11:46 AM

రామజన్మభూమి (అయోద్య రామమందిరం) సుందరీకరణపై అధికారులు ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తున్నారు. జనవరి 22న రామాలయ ప్రారంభోత్సవానికి ముందు అయోధ్య డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ మొక్కలు నాటడంపై దృష్టి సారించింది. ఇందులో ఏదో ప్రత్యేకత ఉందని మీరు అనుకుంటున్నారా? రామాయణ కాలం నాటి మొక్కలు ఇప్పుడు అంతరించిపోయే దశలో ఉన్నాయి. ఈ మొక్కలను డివైడర్లలో, రోడ్డుపక్కన నాటి అధికారులు సంతోషాన్ని పెంచుతున్నారు.

అయిదోయ: రామజన్మభూమిలో నాటిన మొక్కల ప్రత్యేకత ఏంటో తెలుసా..

అయోధ్య: రామజన్మభూమి (అయోద్య రామమందిరం) సుందరీకరణపై అధికారులు ప్రత్యేక దృష్టి సారిస్తున్నారు. జనవరి 22న రామాలయ ప్రారంభోత్సవానికి ముందు అయోధ్య డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ మొక్కలు నాటడంపై దృష్టి సారించింది. ఇందులో ఏదో ప్రత్యేకత ఉందని మీరు అనుకుంటున్నారా? రామాయణ కాలం నాటి మొక్కలు ఇప్పుడు అంతరించిపోయే దశలో ఉన్నాయి. ఈ మొక్కలను డివైడర్లలో, రోడ్డుపక్కన నాటి అధికారులు సంతోషాన్ని పెంచుతున్నారు. నాగమంతా నాటేందుకు 50 వేల మొక్కలు ఆర్డరిచ్చామని, త్వరలో అయోధ్యకు వస్తామని చెబుతున్నారు.

రామాయణంలో పేర్కొన్న మొక్కలను పెంచేందుకు అయోధ్య డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ (అయోధ్య డెవలప్‌మెంట్ అథారిటీ) ఆసక్తి చూపుతోంది. అంతరించి పోతున్న మొక్కలను పెంచడం ద్వారా అయోధ్య పరిసరాల్లో ఆనందాన్ని పెంచడమే ఈ పని ఉద్దేశమని అథారిటీ వైస్ చైర్మన్ విశాల్ సింగ్ తెలిపారు. ఈ నెల 22న ప్రధాని మోదీ చేతుల మీదుగా ఆలయంలో రాముని ప్రతిష్ఠాపన మహోత్సవం జరగనుంది. వారణాసికి చెందిన పూజారి లక్ష్మీకాంత్ దీక్షిత్ జనవరి 22న రామ్ లల్లా విగ్రహానికి పట్టాభిషేకం ప్రధాన క్రతువులను నిర్వహించనున్నారు.

జనవరి 14 నుంచి జనవరి 22 వరకు అయోధ్యలో అమృత మహౌత్సవం.. మహాయజ్ఞం కార్యక్రమం కూడా ఉంటుంది. యజ్ఞం అనంతరం భక్తులకు అన్నదానం చేస్తారు. మహా సంప్రోక్షణ కోసం అయోధ్యకు చేరుకునే వేలాది మంది రామభక్తులకు వసతి కల్పించేందుకు తాత్కాలిక టెంట్లు నిర్మిస్తున్నారు. శ్రీరామ జన్మభూమి ట్రస్టు ప్రకారం 10 నుంచి 15 వేల మందికి వసతి ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు.

“మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ ఉంది క్లిక్ చేయండి చెయ్యి”

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 11:47 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *