నీ దూకుడు వీడకు! | నీ దూకుడు వీడకు!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 03:51 AM

విధ్వంసక ఓపెనర్ డేవిడ్ వార్నర్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో టీ20 ఫార్మాట్‌లో కనిపించనున్నాడు. ఈ ఫార్మాట్‌తో అతని అనుబంధం కూడా పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మూడు టెస్టుల సిరీస్‌తో ముగిసింది…

నీ దూకుడు వీడకు!

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

విధ్వంసక ఓపెనర్ డేవిడ్ వార్నర్ అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో టీ20 ఫార్మాట్‌లో కనిపించనున్నాడు. ఈ ఫార్మాట్‌తో అతని అనుబంధం కూడా పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మూడు టెస్టుల సిరీస్‌తో ముగిసింది. కొత్త ఏడాది తొలిరోజు వన్డేల నుంచి వైదొలుగుతున్నట్లు వార్నర్ ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే. టెస్టు, వన్డే, టీ20 అనే తేడా లేకుండా ఈ ఆసీస్ స్టార్ అందరి అభిమానాన్ని చూరగొన్నాడనడంలో సందేహం లేదు. అలాగే తన కెరీర్‌లో అన్ని రకాల అనుభవాలను చవిచూశాడు. 15 ఏళ్ల వయసులోనే ఫస్ట్‌క్లాస్ క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టిన డేవిడ్.. ఆ తర్వాత ఆసీస్ అండర్-19 క్రికెట్ జట్టు తరఫున పరుగులు చేయడం ద్వారా అంతర్జాతీయ కెరీర్‌కు సిద్ధమయ్యాడు. కోహ్లి నేతృత్వంలో భారత్ అండర్-19 ప్రపంచకప్ గెలిచినప్పుడు వార్నర్ ఆసీస్ కెప్టెన్‌గా ఉన్నాడు. 2009లో ఆసీస్ తరఫున టీ20 అరంగేట్రం చేసిన డేవిడ్, తొలి మ్యాచ్‌లోనే దక్షిణాఫ్రికాపై 43 బంతుల్లో 89 పరుగులు చేశాడు. 2011లో న్యూజిలాండ్‌పై టెస్టు అరంగేట్రం చేసిన తర్వాత, పాంటింగ్, బోర్డర్, స్టీవ్ వా మరియు స్మిత్ తర్వాత అత్యధిక టెస్టు పరుగులు చేసిన ఆసీస్ బ్యాట్స్‌మెన్‌గా నిలిచాడు. మూడు ఫార్మాట్లలో ఓపెనర్ పాత్రలో నమ్మకమైన ఆటగాడిగా ఎదగడం అతని స్థిరమైన ప్రదర్శనకు నిదర్శనం. 2019లో, అతను పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన టెస్టులో 335 పరుగులతో బ్రాడ్‌మన్ (334) రికార్డును వెనక్కి నెట్టాడు. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో వార్నర్ అద్భుత ప్రదర్శన. అంతేకాకుండా, అతను వరుసగా రెండు మెగా టోర్నమెంట్లలో 500+ స్కోర్ చేసిన ఏకైక ఆసీస్ ఆటగాడిగా ఈ ఫార్మాట్ నుండి సగర్వంగా రిటైర్ అయ్యాడు.

1

అన్ని ఫార్మాట్లలో కలిపి ఓపెనర్‌గా అత్యధిక సెంచరీలు (49) సాధించిన ఆటగాడు వార్నర్. సచిన్ (45), గేల్ (42), జయసూర్య (41), రోహిత్ (40) తర్వాతి స్థానాల్లో ఉన్నారు.

చెరగని మచ్చలా..

బాల్ ట్యాంపరింగ్ వివాదం వార్నర్ కెరీర్‌లో చెరగని ముద్ర. 2018లో ఆసీస్ జట్టు దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనకు వెళ్లిన సమయంలో ఈ ఘటన చోటుచేసుకోగా.. తొలుత బ్యాన్‌క్రాఫ్ట్ బంతిని ఇసుక పేపర్‌తో రుద్దుతున్నట్లు కనిపించిన వీడియో.. స్మిత్‌తో పాటు వార్నర్ ప్రమేయం ఉన్నట్లు విచారణలో తేలింది. దీంతో ఏడాది పాటు నిషేధానికి గురై కెప్టెన్సీ కూడా కోల్పోయాడు. అయితే చివరి టెస్టులో గెలిచి, చివరి వన్డేలో విశ్వవిజేతగా నిలిచిన వార్నర్ క్రికెట్ కెరీర్ ముగిసిందని చెప్పవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 03:51 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *