మోదీకి వ్యతిరేకంగా మాట్లాడిన ముగ్గురు మంత్రులపై మాల్దీవుల వాగ్వాదం..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 06:49 PM

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు ముగ్గురు మాల్దీవుల మంత్రులపై ప్రభుత్వం ఆదేశాలు జారీ చేసింది. వెంటనే వారిపై చర్యలు తీసుకున్నారు. ముగ్గురు మంత్రులను సస్పెండ్ చేశారు. సస్పెండ్ అయిన వారిలో మరియం షియునా, మల్షా, హసన్ జిహాన్ ఉన్నారు.

మోడీకి వ్యతిరేకంగా మాట్లాడిన ముగ్గురు మంత్రులపై మాల్దీవుల వాగ్వాదం..

న్యూఢిల్లీ: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై కించపరిచే వ్యాఖ్యలు చేసినందుకు గాను ముగ్గురు మాల్దీవుల మంత్రులపై ప్రభుత్వం నిషేధాజ్ఞలు జారీ చేసింది. వెంటనే వారిపై చర్యలు తీసుకున్నారు. ముగ్గురు మంత్రులను సస్పెండ్ చేశారు. సస్పెండ్ అయిన వారిలో మరియం షియునా, మల్షా, హసన్ జిహాన్ ఉన్నారు. భారత ప్రధాని ఇటీవల కేంద్ర పాలిత ప్రాంతమైన లక్షద్వీప్‌ను సందర్శించి, సాహసాలు చేయాలనుకునే వారు లక్షద్వీప్‌ను తమ జాబితాలో చేర్చాలని అన్నారు. దీనిపై మాల్దీవుల మంత్రులు తమ తమ దారిన తాము వెళ్లగలిగారు. పర్యాటక రంగంలో మాల్దీవులతో పోటీ పడలేమని, లక్షద్వీప్ అనేక సమస్యలను ఎదుర్కొంటోందని ట్వీట్ చేశారు. తమ దేశం అందిస్తున్న సేవలు లక్షద్వీప్ లో అందించలేమని, గదుల్లో దుర్వాసన వెదజల్లడమే పెద్ద సమస్య అని అక్కసుతో అన్నారు. మోడీని ‘క్లోన్’, ‘తోలుబొమ్మ’ అని విమర్శించారు. ఈ వ్యాఖ్యలపై భారతీయులు, పలువురు ప్రముఖులు తీవ్ర అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. మాల్దీవుల పర్యటన రద్దు చేయబడింది. మాల్దీవులను పర్యాటక కేంద్రంగా బహిష్కరించాలని వారు వ్యాఖ్యలు చేశారు.

మాల్దీవులు వెంటనే దిద్దుబాటు చర్యలు తీసుకోవాలని

భారత్‌ను, ప్రధాని మోదీని కించపరిచేలా మంత్రులు చేసిన వ్యాఖ్యలపై మాల్దీవుల ప్రభుత్వం వెంటనే చర్యలు తీసుకుంది. మంత్రుల వ్యాఖ్యలతో మాల్దీవుల ప్రభుత్వానికి ఎలాంటి సంబంధం లేదని, వారి వ్యాఖ్యలు ప్రభుత్వ విధానాలను ప్రతిబింబించవని స్పష్టం చేసింది. విదేశీ నేతలను, వ్యక్తులను అవమానించేలా సోషల్ మీడియా వేదికగా కొందరు చేసిన వ్యాఖ్యలు తమ దృష్టికి వచ్చాయని, అవి ప్రభుత్వ అభిప్రాయాలు కాదన్నారు. ఒక ట్వీట్‌లో, భావప్రకటనా స్వేచ్ఛ ప్రజాస్వామ్యంగా, బాధ్యతాయుతంగా, విజ్ఞానాన్ని వ్యాప్తి చేసేదిగా ఉండాలని మరియు మాల్దీవులు మరియు దాని అంతర్జాతీయ భాగస్వాముల మధ్య సన్నిహిత సంబంధాలను దెబ్బతీయకూడదని ప్రభుత్వం గట్టిగా విశ్వసిస్తోంది. తాజాగా ముగ్గురు మంత్రులను సస్పెండ్ చేసి మంత్రుల తప్పులను సరిదిద్దే ప్రయత్నం చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 07:29 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *