రాముడి విగ్రహం బరువు 1.5 టన్నులు! : రాముడి విగ్రహం బరువు 1.5 టన్నులు!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 04:29 AM

ఆలయ ప్రధాన కార్యదర్శి చంపత్ రాయ్ తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. అయోధ్యలో నిర్మిస్తున్న రామమందిరంలో ఏర్పాటు చేయనున్న శ్రీరాముడి విగ్రహం 51 అంగుళాల పొడవు, 1.5 టన్నుల బరువు ఉంటుంది.

రాముడి విగ్రహం బరువు 1.5 టన్నులు!  : రాముడి విగ్రహం బరువు 1.5 టన్నులు!

51 అంగుళాల పొడవైన ఫిగర్ ఎంపిక

ప్రతి సంవత్సరం రామనవమి రోజు సూర్యకిరణాల స్పర్శ

భక్తులు 26 తర్వాతే అయోధ్యకు రావాలని ఆలయ ట్రస్ట్ ప్రధాన కార్యదర్శి రాయ్ తెలిపారు

అయోధ్య, జనవరి 6: ఆలయ ప్రధాన కార్యదర్శి చంపత్ రాయ్ తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. అయోధ్యలో నిర్మిస్తున్న రామమందిరంలో ఏర్పాటు చేయనున్న శ్రీరాముడి విగ్రహం 51 అంగుళాల పొడవు, 1.5 టన్నుల బరువు ఉంటుంది. ఐదేళ్ల బాలిక, అబ్బాయిలోని అమాయకత్వాన్ని, దైవత్వాన్ని చాటిచెప్పే విగ్రహాన్ని ఎంచుకున్నట్లు చెబుతారు. ప్రతి సంవత్సరం చైత్రమాసంలో శుక్ల పక్షం తొమ్మిదో రోజు శ్రీరామనవమి నాడు సూర్య భగవానుడు స్వయంగా తన కిరణాలతో శ్రీరాముని విగ్రహానికి అభిషేకం చేస్తారని, ఆ రోజు సరిగ్గా మధ్యాహ్నం 12 గంటలకు భానుడి కిరణాలు పడతాయని చెబుతారు. ఆలయంలో కొలిచిన విగ్రహం నుదుటిపై నేరుగా ఉంటుంది. దేశంలోని ప్రముఖ అంతరిక్ష శాస్త్రవేత్తల సలహాలు, సూచనల మేరకు విగ్రహం ఎత్తు, సింహాసనాన్ని ప్రతిష్ఠించేందుకు ఎత్తును రూపొందించారు. దక్షిణ భారతదేశంలోని దేవాలయాల స్ఫూర్తితో ఈ మందిర నిర్మాణం చేపట్టామని వివరించారు.

జనవరి 22, 2024 తనకు ఆగస్ట్ 15, 1947 ఎంత ముఖ్యమో.. 22న దేశవ్యాప్తంగా 5 లక్షలకు పైగా ఆలయాల్లో పూజలు నిర్వహించి ఘనంగా జరుపుకోవాలని పిలుపునిచ్చారు. జనవరి 26 తర్వాత అయోధ్య ఆలయాన్ని దర్శించుకునేందుకు భక్తులు రావాలని సూచించారు.జనవరి 22న దేశవ్యాప్తంగా రామమందిర ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమాన్ని ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేస్తామని బీజేపీ ప్రకటించింది.భారీగా ఏర్పాటు చేయాలని కార్యకర్తలకు సూచించినట్లు పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. ప్రజలందరూ రామ్‌లల్లా ప్రాణ ప్రతిష్ఠను చూసేందుకు వీలుగా బూత్ స్థాయిలో తెరలు ఏర్పాటు చేశారు. కాగా, రామమందిర ప్రాశస్త్యాన్ని పురస్కరించుకుని వారణాసికి చెందిన నజీన్ అన్సారీ, నజ్మా పర్వీన్ అయోధ్య నుంచి కాశీకి రామజ్యోతిని తీసుకురావడానికి ముందుకు వచ్చారు. ఆ జ్యోతితో ప్రదక్షిణలు చేసి శ్రీరాముడు తమ పూర్వీకుడని, ప్రతి భారతీయుడి డీఎన్‌ఏ ఒక్కటేనని ప్రచారం చేస్తారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 07, 2024 | 04:29 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *