మొసాద్.. : ఆత్మలను చంపేస్తున్నారా?

భారతదేశ శత్రువులు విదేశాలలో చంపబడ్డారు.

భారత గడ్డపై ఉగ్రవాద చర్యలకు పాల్పడిన వారిని చంపేస్తారు

పాకిస్థాన్, కెనడా, యూకే, నేపాల్‌లో ఇలాంటి హత్యలు..

నిజ్జర్ మరణం వెనుక భారత్ ప్రమేయం ఉందని కెనడా ఆరోపించింది

ఇలాంటి హత్యలకు పెట్టింది పేరు మొసాద్.

అదే బాటలో మన ‘రా’ కూడా నడుస్తోందని అనుమానిస్తున్నారు

ఎవరు చంపుతున్నారో తెలియదు! ఎందుకు చంపుతున్నారో తెలియదు!! కానీ.. భారత్ శత్రువులు చనిపోతున్నారు! మతం, వేర్పాటువాదం.. భారతదేశంలో కల్లోలం సృష్టించి, సృష్టించాలనుకున్న వారిపై ఒకరి తర్వాత ఒకరు దాడులు చేసుకుంటున్నారు!! ఇలాంటి హత్యలకు కారణమైన ఇజ్రాయెల్ గూఢచార సంస్థ మొసాద్ లాగా వారిని వేటాడి చంపేస్తున్నది మన ‘రా’ (రీసెర్చ్ అండ్ అనాలిసిస్ వింగ్) ఏజెంట్లేనా? లేక మరెవరైనా? ఎవరైనా ఉంటే, ఎవరు? ఇవి ఇప్పటికీ సమాధానం లేని ప్రశ్నలు. ఎవరది? మన గూఢచారులు కాక మరెవరైనా వారిని చంపుతున్నారు.

భారత ప్రభుత్వం ‘లక్ష్య హత్యలు’ ఆరోపణలను ఖండించింది

పిపగలు రోడ్డు మీద.. మసీదులో ప్రార్థనలు చేస్తూ.. షాపింగ్ చేసి దుకాణం నుంచి బయటకు వస్తున్నప్పుడు.. అక్కడా ఇక్కడా తేడా లేదు! ఎక్కడికైనా.. ఎప్పుడైనా.. ఎక్కడి నుంచి వస్తారో.. వస్తారో తెలియదు! వీలైతే, పాయింట్ బ్లాంక్ రేంజ్‌లో షూట్ చేయండి. కుదరకపోతే దూరం నుంచి కాల్పులు జరిపి పారిపోతారు!! భారత్‌పై ఉగ్రదాడులకు సూత్రధారులు, సూత్రధారులను పాకిస్థాన్ గడ్డపై గుర్తుతెలియని వ్యక్తులు దారుణంగా చంపేస్తున్నారు. తాజాగా పాకిస్థాన్‌లో మసూద్ ఉర్ రెహ్మాన్ ఉస్మానీ హత్యే ఇందుకు తాజా ఉదాహరణ. ఒక్క పాకిస్థాన్ లోనే కాకుండా కెనడా, యూకే, నేపాల్ లలో కూడా ఉండటం గమనార్హం. మీకు గుర్తుందా… కెనడాలో తలదాచుకున్న ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది, నిషేధిత ఖలిస్తాన్ టైగర్ ఫోర్స్ వ్యవస్థాపకుడు, భారత్ మోస్ట్ వాంటెడ్ లిస్ట్‌లో ఉన్న హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జర్ గతేడాది జూన్‌లో దుండగుల చేతిలో మరణించాడు.

నిజ్జర్ హత్య వెనుక భారత ప్రభుత్వ హస్తం ఉందంటూ కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో చేసిన ఆరోపణ అప్పట్లో ప్రపంచ వ్యాప్తంగా సంచలనం సృష్టించింది. నిజ్జర్ మరణానికి సరిగ్గా మూడు రోజుల ముందు నిషేధిత ఖలిస్తాన్ లిబరేషన్ ఫోర్స్ చీఫ్ అవతార్ సింగ్ (35) యూకేలోని బర్మింగ్‌హామ్‌లోని ఓ ఆసుపత్రిలో అనుమానాస్పద స్థితిలో మరణించాడు. అవతార్ సింగ్, నిజ్జార్‌ల మరణానంతరం జూన్ 21-23 మధ్య ప్రధాని మోదీ అమెరికా పర్యటనకు ముందు అక్కడికి వచ్చిన ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది గురుపత్వంత్ సింగ్ పన్నును చంపేందుకు భారత్ కుట్ర పన్నిందని ‘ది వైర్’ వార్తాకథనాన్ని ప్రచురించింది. కానీ, అమెరికాలో పన్నును హత్య చేసినట్లు ఒప్పుకున్న హంతకుడి ముసుగు వెనుక ఉన్న వ్యక్తి అమెరికా గూఢచారి కావడంతో భారత్ ప్లాన్ దెబ్బతిన్నదని తన కథనంలో వివరించింది. కెనడా, యూకేలోనే కాదు.. అంతకు ముందు మే నెల (2023)లో పాకిస్థాన్‌లోనూ ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది పరంజిత్ సింగ్ పంజ్వార్‌ను దుండగులు కాల్చిచంపారు.

పాకిస్థాన్‌లో వరుస హత్యలు

1999లో, నేపాల్ రాజధాని ఖాట్మండు నుండి బయలుదేరిన ఇండియన్ ఎయిర్‌లైన్స్ ఫ్లైట్ IC814ను హైజాక్ చేసిన హైజాకర్లలో ఒకరైన జహూర్ మిస్త్రీ, దానిని కాందహార్‌కు మళ్లించి, మౌలానా మసూద్ అజర్‌తో సహా ముగ్గురు ఉగ్రవాదులను విడిపించాడు, మార్చి 2022లో గుర్తు తెలియని వ్యక్తి పేల్చిన బుల్లెట్ కారణంగా మరణించాడు. కరాచీ నడిబొడ్డున ఉన్న వ్యక్తి. 1985లో ఎయిరిండియా విమానాన్ని పేల్చివేసిన కుట్రదారులలో ఒకరైన రిపుదమన్ సింగ్ మాలిక్, జూలై 2022లో గుర్తు తెలియని దుండగుల కాల్పుల్లో మరణించారు. అలాగే.. రావల్పిండిలో హిజ్బుల్ ముజాహిదీన్ కమాండర్ బషీర్ అహ్మద్ పీర్.. అల్ బదర్ కమాండర్ సయ్యద్ ఖలీద్ రజా కరాచీలో ఉగ్రవాద సంస్థ.. గుర్తుతెలియని వ్యక్తుల చేతిలో హతమైంది. 2016లో జమ్మూ కాశ్మీర్‌లో ఎనిమిది మంది సీఆర్పీఎఫ్ జవాన్లను హతమార్చిన లష్కరే తోయిబా టాప్ కమాండర్ అద్నాన్ అహ్మద్ అలియాస్ అబు హమ్జాలాను పాక్ గూఢచార సంస్థ ఇంటర్ సర్వీసెస్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏర్పాటు చేసిన రెండంచెల భద్రతా వలయంలో కాల్చి చంపారు. 2008లో ముంబైలో జరిగిన ఉగ్రదాడి గుర్తుందా? ఈ ఊచకోత వెనుక సూత్రధారి అయిన జైషే మహ్మద్ చీఫ్ హఫీజ్ సయీద్ ఇంటిపై జూన్ 23, 2021న ఆత్మాహుతి బాంబు దాడి జరిగింది.

అయితే ఆ దాడిలో అతడికి ఏమీ కాలేదు. ఈ దాడి వెనుక భారత్ హస్తం ఉందని పాకిస్థాన్ అప్పట్లో ఆరోపించింది. గత అక్టోబర్‌లో సియాల్‌కోట్‌లోని మసీదులో హఫీజ్ సయీద్ అనుచరుడు షాహిద్ లతీఫ్ మరియు అతని సోదరుడిని గుర్తు తెలియని దుండగులు కాల్చి చంపారు. 2016లో పఠాన్‌కోట్‌లోని భారత వైమానిక దళ స్థావరంపై దాడికి సూత్రధారి ఈ షాహిద్ లతీఫ్. లష్కరీ ఉన్నత స్థాయి కమాండర్లలో ఒకరైన రియాజ్ అహ్మద్ గత సెప్టెంబర్‌లో మసీదులో ప్రార్థనలు చేస్తున్న సమయంలో సాయుధ దుండగులు పాయింట్ బ్లాంక్ రేంజ్‌లో కాల్చి చంపారు. పాకిస్థాన్‌లోనే కాదు, నేపాల్‌లో కూడా. కానీ, అక్కడ మరణించింది పాకిస్థాన్ గూఢచార సంస్థ ఐఎస్ఐ ఏజెంట్ లాల్ మహ్మద్ అలియాస్ మహ్మద్ దర్జీ. ఐఎస్‌ఐ తయారు చేసిన నకిలీ కరెన్సీ నోట్లను పెద్ద ఎత్తున భారత్‌లోకి ప్రవేశపెట్టిన లాల్ మహ్మద్‌ను గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు కాల్చి చంపారు. మరి.. మసూద్ అజహర్ బాంబు పేలుడులో చనిపోయాడని.. అది నిజం కాదని కొద్ది రోజులుగా సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి. అలాగే.. ఇండియాస్ మోస్ట్ వాంటెడ్ టెర్రరిస్ట్ దావూద్ ఇబ్రహీం ఇటీవలే విషజ్వరాలతో ఆస్పత్రి పాలయ్యాడని.. అతడి పరిస్థితి విషమంగా ఉందని సోషల్ మీడియాలో కూడా జోరుగా ప్రచారం జరిగినా అసలు విషయం మాత్రం తెలియలేదు.

– సెంట్రల్ డెస్క్

ఇండియా పంపదు.. కానీ..

విదేశాల్లో భారతీయ వ్యతిరేకులు, మన శత్రువుల హత్యలు ఇంత విస్తృతంగా జరుగుతున్నప్పటికీ, భారత ప్రభుత్వం ప్రమేయం ఉందని ఆరోపణలు వచ్చిన కేసులు మూడు మాత్రమే. ఒకటి నిజ్జర్ కేసు. రెండవది పన్ను కేసు. మూడోది మసూద్ అజార్ ఇంటిపై ఆత్మాహుతి దాడి కేసు. అయితే ఈ ఆరోపణలను భారత ప్రభుత్వం తోసిపుచ్చింది. నిజానికి విదేశీ గడ్డపై ఇలాంటి ‘టార్గెట్ కిల్లింగ్ ఆపరేషన్స్’ నిర్వహించి తమ దేశ వ్యతిరేకులను, శత్రువులను, ఉగ్రవాదులను హతమార్చడం అమెరికా, రష్యా, ఇజ్రాయెల్ లాంటి దేశాలకు అలవాటు. మరీ ముఖ్యంగా ఇజ్రాయెల్ ఇంటెలిజెన్స్ ఏజెన్సీ మొసాద్ చేపట్టిన ఇలాంటి ఆపరేషన్ల ఆధారంగా కనీసం 10 హాలీవుడ్ సినిమాలు తీశారంటే తమ దేశానికి, పౌరులకు హాని చేసే ఉగ్రవాదులు, తీవ్రవాదులతో ఎంత కఠినంగా వ్యవహరిస్తున్నారో అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఇటీవలి కాలంలో భారత వ్యతిరేకుల హత్యలు జరుగుతున్న నేపథ్యంలో మన ‘రా’పై చాలా మందికి ఇలాంటి సందేహాలు ఉన్నాయి. దీనిపై ‘రా’లో సుదీర్ఘకాలం పనిచేసిన ఓ అధికారిని ప్రశ్నించగా.. ‘‘భారత వ్యతిరేక ఉగ్రవాదులను హతమార్చేందుకు భారత్ ఏ కమాండోలను విదేశాలకు పంపదు’’ అని వెల్లడించాడు. అయితే, చాలా మంది ఆయా దేశాల్లో ఉండి మన పని కోసం పనిచేయడానికి సిద్ధంగా ఉంటారని పేర్కొనడం ద్వారా, ‘రా’ అటువంటి వారితో భారతదేశ శత్రువులను చంపుతుందని ప్రస్తావన లేకుండా చెప్పాడు. ‘రా’ మాజీ అధికారి ఆర్కే యాదవ్ కూడా అవతార్ సింగ్ మృతిపై ధీటుగా స్పందించారు. ఇలాంటివి సహజ మరణాలు కావని.. అంతకంటే ఎక్కువగా మీడియాలో మాట్లాడలేనని వ్యాఖ్యానించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *