దిల్ రాజు ‘అర్ధవంతమైన’ ఆర్భాటం

‘నా కోసమే అయితే…
– దిల్ రాజు ఇచ్చిన స్టేట్ మెంట్ ఇది. ఈరోజు.. ఓ చిన్న సినిమా ప్రెస్ మీట్‌కి వెళ్లిన దిల్ రాజు ఒక్కసారిగా తనపై పడుతున్న రాళ్లను తిప్పికొట్టే ప్రయత్నం చేశాడు. మీడియానే కాదు, సినీ జనం కూడా ఆయనలో ఇంత ఆగ్రహాన్ని చూడలేదు. ఇంత బలమైన హెచ్చరికలు ఎప్పుడూ వినలేదు. సంక్రాంతి సినిమాల్లో ‘హనుమంతు’ని థియేటర్లలోకి రానివ్వకుండా దిల్ రాజే అడ్డుకుంటున్నాడనే ప్రచారం జోరుగా సాగుతున్న నేపథ్యంలో, చిరంజీవి మాట్లాడిన మాటల నేపథ్యంలో దిల్ రాజుకు దిల్ రాజు ఫైనల్ వార్నింగ్. ‘హనుమాన్’ ప్రీ రిలీజ్ వేడుక.

దిల్ రాజు ఆవేదనలో ఆక్రందనకు అర్థం ఉంది. ఎందుకంటే.. సినిమాల్లో థియేటర్ గొడవలు వచ్చినప్పుడల్లా దిల్ రాజు వైపే వేళ్లు వెళ్తాయి. ముఖ్యంగా సంక్రాంతి సినిమాల సీజన్‌లో. ఈసారి కూడా అదే జరిగింది. విచిత్రం ఏంటంటే ఈసారి దిల్ రాజు బ్యానర్ నుంచి ఒక్క సినిమా కూడా రాకపోవడం. ఆయన మాత్రమే పంపిణీ చేస్తున్నారు. ఓ సినిమా కొన్న డిస్ట్రిబ్యూటర్ గా దిల్ రాజు తన సినిమాని ఎక్కువ థియేటర్లలో రిలీజ్ చేయాలనుకోవడంలో తప్పులేదు. ఈ విషయం చాలా సాఫీగా జరగాలని చూశాడు. మరీ ముఖ్యంగా ‘హనుమాన్’ దర్శకుడు నిర్మాతలను పిలిచి 14న సినిమా వస్తే బాగుంటుందని సలహా మాత్రమే ఇచ్చాడట. నిర్మాతగా, డిస్ట్రిబ్యూటర్‌గా అంత అనుభవం ఉన్న దిల్ రాజు ఇలాంటి సలహాలు ఇవ్వడంలో కారణాలు వెతకాల్సిన అవసరం లేదు. అంతేకాదు బరిలో ఉన్న ‘డేగ’ సినిమా నిర్మాత, హీరోతో మాట్లాడి వాయిదా పడింది. ఇలా సంక్రాంతి బరిలోకి దిగకుండా పెద్ద సినిమా తీయడం అంటే మామూలు విషయం కాదు. పైగా… ఈ మొత్తం వ్యవహారంలో నిర్మాతలందరి తరపున మాట్లాడిన ఏకైక వ్యక్తి దిల్ రాజు.

అన్నింటికంటే ముఖ్యమైన విషయం ఏమిటంటే.. హనుమాన్ సినిమా ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ 12న విడుదల కావాలి. వేరే మార్గం లేదు. ఎందుకంటే వాటికి నార్త్‌లో మంచి థియేటర్లు వస్తున్నాయి. తెలుగులో 100 కంటే తక్కువ థియేటర్లు వచ్చినా.. మేం పట్టించుకోవడం లేదు.. అనుకోనే హనుమాన్ టీమ్ రిస్క్ చేస్తోంది. నైజాంలో థియేటర్ల సమస్య హనుమంతుడిదే కాదు. నాగార్జున, వెంకటేష్ సినిమాలు కూడా ఉన్నాయి. హైదరాబాద్‌లో ఈ రెండు సినిమాలకు హనుమంతరావు కంటే తక్కువ థియేటర్లు వచ్చాయి. దానికి కూడా కారణం.. దిల్ రాజు అనుకుంటే..?

హనుమంతుడు ప్రీ రిలీజ్‌లో దిల్ రాజు గురించి చిరంజీవి చెప్పిన మాటల్లో పాజిటివ్ సెన్స్ ఉంది. ఎలాంటి వివాదాలకు ఆస్కారం ఇవ్వకూడదనే ఉద్దేశ్యంతో చిరంజీవి చాలా ప్రశాంతంగా మాట్లాడారు. ఆఖరికి మాటలు వక్రీకరించి తనపై నెపం మోపడంతో… దిల్ రాజు సహనానికి పరీక్ష పెట్టినట్లైంది. తనకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడుతున్న ఓ వర్గానికి దిల్ రాజు గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చారు. ఇక నుంచి థియేటర్లు తెరిచిన ప్రతిసారీ దిల్ రాజును ఆడేవాళ్లంతా.. ఇంకా సైలెంట్ అవుతారా లేదా?

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *