రోహిత్ శర్మ: చిక్కుల్లో టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ..ఐసీసీ చర్యలు..?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 09:37 PM

రోహిత్ శర్మ: టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ చిక్కుల్లో పడినట్లే. సౌతాఫ్రికాతో రెండో టెస్టు ముగిసిన తర్వాత పిచ్‌లపై రోహిత్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై ఐసీసీ సీరియస్ అయినట్లు సమాచారం. దీంతో ఆయనపై చర్యలు తీసుకునే అవకాశం ఉన్నట్లు జాతీయ మీడియాలో కథనాలు వస్తున్నాయి.

రోహిత్ శర్మ: చిక్కుల్లో టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ..ఐసీసీ చర్యలు..?

టీమిండియా కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ చిక్కుల్లో పడినట్లే. సౌతాఫ్రికాతో రెండో టెస్టు ముగిసిన తర్వాత పిచ్‌లపై రోహిత్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై ఐసీసీ సీరియస్ అయినట్లు సమాచారం. దీంతో ఆయనపై చర్యలు తీసుకునే అవకాశం ఉన్నట్లు జాతీయ మీడియాలో కథనాలు వస్తున్నాయి. రోహిత్ వ్యాఖ్యలను తప్పుగా భావిస్తే జరిమానాతో పాటు కొన్ని మ్యాచ్‌ల నిషేధం కూడా విధించే అవకాశం ఉందన్న చర్చ జరుగుతోంది. తాజాగా దక్షిణాఫ్రికాలోని కేప్ టౌన్ వేదికగా జరిగిన రెండో టెస్టులో టీమిండియా బౌలర్లు నిప్పులు చెరిగారు. ముఖ్యంగా సిరాజ్ దెబ్బకు దక్షిణాఫ్రికా తొలి ఇన్నింగ్స్ లోనే కుప్పకూలింది. దీంతో టీం ఇండియా రెండో టెస్టును ఒకటిన్నర రోజుల్లోనే ముగించి అద్భుత విజయాన్ని అందుకోవడమే కాకుండా రెండు టెస్టుల సిరీస్‌ను 1-1తో సమం చేసి పరువు నిలుపుకుంది.

అయితే కేప్ టౌన్ టెస్టు తర్వాత రోహిత్ ఐసీసీపై కీలక వ్యాఖ్యలు చేశాడు. ‘ఈ టెస్టులో ఏం జరిగిందో, పిచ్ ఎలా ప్రవర్తించిందో అందరూ చూశారు. నేను ఇండియాకు వెళ్లినప్పుడు, పిచ్‌ల విషయంలో నోరు అదుపులో పెట్టుకుంటే.. నిజంగా ఇలాంటి పిచ్‌పై ఆడేందుకు నాకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదు. ఈ పిచ్ చాలా ప్రమాదకరం. మాకు పెద్ద సవాలు. భారత పిచ్‌లపై కూడా ఇలాంటి సవాళ్లే ఉంటాయి. టెస్ట్ క్రికెట్ ఆడేందుకు వచ్చాం. పిచ్ ఎలా ఉన్నా ఆడాల్సిందే. అయితే భారత్‌లో తొలిరోజు నుంచి స్పిన్‌ టర్న్‌ టర్న్‌ అయితే అందరూ ఏదో మాట్లాడుకుంటారు. తొలిరోజు నుంచి బంతి సీమ్‌గా ఉన్నా పర్వాలేదు. కానీ బంతి మారితే ఒప్పుకోలేదా? ఈ విషయంలో తటస్థంగా ఉండండి. పిచ్‌లను రేటింగ్ చేసేటప్పుడు రిఫరీలు కూడా నిష్పక్షపాతంగా వ్యవహరించాలి. విభిన్న పరిస్థితుల్లో ఆడడాన్ని ఛాలెంజింగ్‌గా తీసుకోవాలి. భారత్‌లో విదేశీ జట్లు ఆడినప్పుడు పిచ్‌లపై విమర్శలు చేయకూడదని, సవాల్‌ను స్వీకరించాలన్నారు. ఇంగ్లాండ్, ఆస్ట్రేలియా మరియు దక్షిణాఫ్రికా ఆటగాళ్లు తమ దేశాల్లో కఠినమైన సవాళ్లను ఎదుర్కొంటారు మరియు భారతదేశంలోని టర్నింగ్ పిచ్‌లను విమర్శిస్తారు. అది మారాలి’ అని రోహిత్ వ్యాఖ్యానించాడు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 09:37 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *