ఇండియన్ రైల్వే: కవాచ్ నడుస్తున్న రాష్ట్రాల జాబితా ఇది..!!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 03:34 PM

భారతీయ రైల్వేలు: రైళ్లలో ప్రయాణీకుల భద్రత కోసం భారతీయ రైల్వే ‘కవాచ్’ని ప్రవేశపెట్టింది. కవాచ్ ఒక రైల్వే రక్షణ వ్యవస్థ. ఈ వ్యవస్థ రైళ్లను ప్రమాదాల నుంచి కాపాడుతుంది. ఇది ఒకే ట్రాక్‌పై రెండు రైళ్లను నడపకుండా ఆపగలదు. కానీ దేశవ్యాప్తంగా అన్ని రాష్ట్రాల్లో కవాచ్ అమలు కావడం లేదు. యాంటీ-కొలిజన్ సిస్టమ్ (KAVACH) దక్షిణ మధ్య రైల్వేలో మాత్రమే అమలు చేయబడుతుంది.

ఇండియన్ రైల్వే: కవాచ్ నడుస్తున్న రాష్ట్రాల జాబితా ఇది..!!

రైళ్లలో ప్రయాణీకుల భద్రత కోసం భారతీయ రైల్వే ‘కవాచ్’ను ప్రవేశపెట్టింది. కవాచ్ ఒక రైల్వే రక్షణ వ్యవస్థ. ఈ వ్యవస్థ రైళ్లను ప్రమాదాల నుంచి కాపాడుతుంది. ఇది ఒకే ట్రాక్‌పై రెండు రైళ్లను నడపకుండా ఆపగలదు. కానీ దేశవ్యాప్తంగా అన్ని రాష్ట్రాల్లో కవాచ్ అమలు కావడం లేదు. యాంటీ-కొలిజన్ సిస్టమ్ (KAVACH) దక్షిణ మధ్య రైల్వేలో మాత్రమే అమలు చేయబడుతుంది. ఈ విషయాన్ని రైల్వే శాఖ స్వయంగా వెల్లడించింది. తెలంగాణ, కర్నాటక, మహారాష్ట్ర, ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో కవాచ్ అమలవుతున్నదని ఆర్టీఐలో అడిగిన ప్రశ్నకు ఓ నెటిజన్ సమాధానమిచ్చారు.

కాగా, ప్రస్తుతం ఉత్తర, ఉత్తర మధ్య, తూర్పు, తూర్పు మధ్య, పశ్చిమ, పశ్చిమ మధ్య ప్రాంతాల్లో కవర్‌ వర్క్‌ జరుగుతోందని రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ వెల్లడించింది. 2014-2023 వరకు కవాచ్ కోసం రూ.540.02 కోట్లు ఖర్చు చేసినట్లు వివరించింది. 2012లో, ట్రైన్ కొలిషన్ అవాయిడెన్స్ సిస్టమ్ (TCAS) అనే కవాచ్ వ్యవస్థ ప్రారంభించబడింది. అయితే, ఇది 2017 నుండి మొదటిసారిగా అమలు చేయబడింది. ఇది ఇంజిన్లు, ట్రాక్‌లు, రైల్వే సిగ్నలింగ్ సిస్టమ్, ప్రతి స్టేషన్‌లో ఒక కిలోమీటరు దూరంలో అమర్చిన ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలు, రేడియో ఫ్రీక్వెన్సీ డిటెక్షన్ పరికరాల ద్వారా పనిచేస్తుంది. 4G LTE ఆధారిత సిస్టమ్‌తో అభివృద్ధి చేయబడిన ఈ సాంకేతికత అల్ట్రా హై రేడియో ఫ్రీక్వెన్సీల ద్వారా కమ్యూనికేట్ చేస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 08, 2024 | 03:34 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *