ముసలి దంపతులు టిక్కెట్లు కొంటే లాటరీ ఖాయమే!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 04:27 AM

లాటరీ గెలవడం ఒక పదమా? అదృష్టం ఉండాలి అని అనుకుంటాం. అమెరికాలోని ఆ వృద్ధ దంపతులకు ఎప్పుడు టిక్కెట్లు కొన్నా లాటరీ తగిలింది.

ముసలి దంపతులు టిక్కెట్లు కొంటే లాటరీ తగిలింది!

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 8: లాటరీ గెలవడం ఒక పదమా? అదృష్టం ఉండాలి అని అనుకుంటాం. అమెరికాలోని ఆ వృద్ధ దంపతులకు ఎప్పుడు టిక్కెట్లు కొన్నా లాటరీ తగిలింది. ఏదైనా మాయో.. మంత్రమే అనుకుంటారు. లాటరీ నిర్వహణలోని లొసుగులే వీరికి ఊతమిస్తున్నాయి. లాటరీ విజయవంతమవుతుందని లెక్కించిన తర్వాత, వారు కొనుగోలు చేసిన టిక్కెట్ల విలువపై 40-50% లాభం పొందుతారని లెక్కించి, ఎక్కువ టిక్కెట్లను కొనుగోలు చేస్తారు. 20 ఏళ్లలో 200 కోట్లు రాబట్టింది. 2003లో, మిచిగాన్‌లోని ఎవరెట్‌లో ఉన్న జెర్రీ మరియు మార్ట్ సెల్బీ అనే జంట విన్‌ఫాల్ అనే లాటరీ గేమ్ గురించి తెలుసుకున్నారు. అతను గణితంలో మంచివాడు. టిక్కెట్లు కొనుక్కోవడంలో వ్యూహం ప్రకారం వెళితే మంచి డబ్బు సంపాదించవచ్చని తెలుసుకున్నాడు. విన్‌ఫాల్ జాక్‌పాట్ రూ.కి చేరినప్పుడు. 40 కోట్లు, డ్రా చేసిన ‘బంపర్ టిక్కెట్’ ఎవరూ కొట్టకపోతే కిందకి పడిపోతుంది. ఆ డబ్బు ఇప్పటికే విక్రయించబడిన మరియు అమ్మకానికి చూపిన కొన్ని టిక్కెట్‌లకు వెళుతుంది. ఈ లెక్కన జాక్‌పాట్ టికెట్‌లోని చివరి నాలుగు నంబర్లలో నాలుగు, మూడు, రెండు లేదా కనీసం ఒక నంబర్ ఉంటే, లాటరీ రూపంలో పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు వస్తుంది. బంపర్ టికెట్ లాటరీని గెలుచుకున్నప్పటికీ, ఆ టికెట్ నంబర్లకు సంబంధించిన కొన్ని టిక్కెట్లు చాలా ఇవ్వబడతాయి. జెర్రీ తన ‘సంపాదన’పై ఆధారపడింది. ఒక్కో టిక్కెట్టుకు 1,100 డాలర్ల చొప్పున 1,100 టిక్కెట్లు కొంటే, 1,900 డాలర్లు పొందవచ్చని జెర్రీ లెక్కించాడు. మొదట 3,600 డాలర్లు వెచ్చించి ప్రయోగాత్మకంగా టిక్కెట్లు కొని 6,300 డాలర్లు సంపాదించాడు. అనంతరం టిక్కెట్ల కొనుగోలు కోసం ప్రత్యేక సంస్థను ఏర్పాటు చేసి.. తనకు తెలిసిన వారిని సభ్యులుగా చేర్చుకున్నాడు. విన్‌ఫాల్ కంపెనీ నుండి లాటరీ ప్రకటన తర్వాత కనీసం ఒక లాటరీని గెలవడానికి ఎన్ని టిక్కెట్లు కొనుగోలు చేయాలి? పెట్టుబడిలో ఎంత మిగులుతుంది? లెక్కించడానికి రెండు నిమిషాలు పడుతుందని జెర్రీ చెప్పాడు. తొమ్మిదేళ్లలో 26 మిలియన్ డాలర్లు సంపాదించామని, ఇందుకు సంబంధించిన పన్నుల రూపంలో 8 మిలియన్ డాలర్లు చెల్లించామని జెర్రీ భార్య సెల్బీ తెలిపింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 04:27 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *