మమతా బెనర్జీ: రామమందిర ప్రారంభోత్సవం.. బీజేపీపై మమతా బెనర్జీ నిప్పులు చెరిగారు.

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 08:52 PM

ఈ నెల 22న అయోధ్యలోని రామమందిరంలో ప్రతిష్ఠాత్మకంగా రామలల్ల కార్యక్రమం జరగనున్న తరుణంలో కేంద్ర ప్రభుత్వంలోని బీజేపీపై బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ విమర్శలు గుప్పించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలు

మమతా బెనర్జీ: రామమందిర ప్రారంభోత్సవం.. బీజేపీపై మమతా బెనర్జీ నిప్పులు చెరిగారు.

ఈ నెల 22న అయోధ్యలోని రామమందిరంలో ప్రతిష్ఠాత్మకంగా రామలల్ల కార్యక్రమం జరగనున్న తరుణంలో కేంద్ర ప్రభుత్వంలోని బీజేపీపై బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ విమర్శలు గుప్పించారు. లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు అయోధ్యలో రామమందిరాన్ని ప్రారంభించడం ద్వారా బీజేపీ జిమ్మిక్కులు ఆడుతోందని ఆమె ఆరోపించారు. ఈ రామలల్ల స్థాపన కార్యక్రమాన్ని బీజేపీ తన రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించుకోవాలని చూస్తోందని వ్యాఖ్యానించారు. ఇతర వర్గాలను మినహాయించే పండుగలకు మద్దతు ఇవ్వబోమని తేల్చి చెప్పారు.

దక్షిణ 24 పరగణాల జిల్లాలోని జోయ్‌నగర్‌లో జరిగిన బహిరంగ కార్యక్రమంలో మమతా బెనర్జీ మాట్లాడుతూ మతం ఆధారంగా ప్రజలను విభజించడాన్ని తాను నమ్మను. అన్ని వర్గాల ప్రజలను ఏకతాటిపైకి తీసుకొచ్చి ఐక్యత చాటే పండుగలను మాత్రమే నమ్ముతానని చెప్పారు. కోర్టు సూచనల మేరకు ఈ రామమందిర ప్రారంభోత్సవాన్ని బీజేపీ నిర్వహిస్తోందని, అయితే లోక్‌సభ ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్నందున ఈ వేడుకను జిమ్మిక్కుగా మార్చుకుంటోంది. ఎన్నికలకు ముందు ఈ రామమందిరాన్ని, రామమందిరాన్ని బీజేపీ ఎన్నికల ప్రచారానికి వాడుకున్నా ఆశ్చర్యపోనక్కర్లేదని మమతా బెనర్జీ పరోక్షంగా తన అభిప్రాయాలను వెల్లడించారు.

కాగా, జనవరి 22న రాంలల్లా ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమం అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకంగా జరగనుంది. ఇందుకు సంబంధించిన ఏర్పాట్లు కూడా వేగంగా జరుగుతున్నాయి. ఈ వేడుకకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సహా 7 వేల మంది ప్రముఖులు హాజరవుతున్నారు. వీరిలో సినీ తారలు, క్రీడాకారులు, ఇతర రంగాలకు చెందిన ప్రముఖులు కూడా ఉన్నారు. జనవరి 16 నుంచి వైదిక పూజలు నిర్వహించి ఏడు రోజుల పాటు కొనసాగనున్నాయి. పూజారి లక్ష్మీకాంత్ దీక్షిత్ ప్రధాన ప్రతిష్ఠాపనలు నిర్వహిస్తుండగా, ప్రధాని మోదీ ఆలయ విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపనలో పాల్గొననున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 08:58 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *