మధ్యప్రదేశ్: రామభక్తుల ఊరేగింపుపై రాళ్ల దాడి, 144 సెక్షన్ అమలు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 03:49 PM

అయోధ్య రామ మందిరంలో రామ్ లల్లా ప్రతిష్ఠాపనను పురస్కరించుకుని రామభక్తుల బృందం ఊరేగింపుపై రాళ్లు, కత్తులతో దాడి చేయడం తీవ్ర ఉద్రిక్తతకు దారితీసింది. మధ్యప్రదేశ్‌లోని షాజాపూర్‌లో ఈ ఘటన జరగడంతో జిల్లా యంత్రాంగం మంగళవారం సెక్షన్ 144 కింద నిషేధాజ్ఞలు విధించింది.

మధ్యప్రదేశ్: రామభక్తుల ఊరేగింపుపై రాళ్ల దాడి, 144 సెక్షన్ అమలు

షాజాపూర్: అయోధ్య రామ మందిరంలో రామ్ లల్లా ప్రతిష్ఠాపన వేడుకలను పురస్కరించుకుని రామమందిరం ఊరేగింపుపై కొందరు వ్యక్తులు రాళ్లు, కత్తులతో దాడి చేయడం తీవ్ర ఉద్రిక్తతకు దారితీసింది. మధ్యప్రదేశ్‌లోని షాజాపూర్‌లో ఈ ఘటన జరగడంతో జిల్లా యంత్రాంగం మంగళవారం 144 సెక్షన్‌ కింద నిషేధాజ్ఞలు విధించింది. జిల్లాలోని మగారియా, కచ్చివాడ, లాల్‌పురాలో ఈ నిషేధ ఉత్తర్వులు వెంటనే అమల్లోకి వచ్చాయి. భారీ ఎత్తున పోలీసు బలగాలను మోహరించినట్లు షాజాపూర్ కలెక్టర్ రిజు బఫ్నా తెలిపారు. ప్రస్తుతం పరిస్థితి అదుపులోనే ఉందని, దాడికి పాల్పడిన వారిపై చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని చెప్పారు.

సంఘటన వివరాల ప్రకారం.. సోమవారం రాత్రి 8.30 గంటల ప్రాంతంలో నాగ్-నాగిన్ రోడ్డు సమీపంలోని మసీదు వద్ద రామభక్తుల ఊరేగింపును ఏడెనిమిది మంది వ్యక్తులు అడ్డుకున్నారు. ఆ సంఘానికి చెందిన మరికొందరు తమ ప్రాంతం నుంచి ఊరేగింపును ఆపడంతో అక్కడికి చేరుకున్నారు. ఊరేగింపుగా బయలుదేరిన వారిపై రాళ్లు రువ్వారు. కాగా, ఊరేగింపులో పాల్గొన్న మోహిత్ రాథోడ్ తమపై కత్తులతో దాడి చేశారని, ఇళ్లపై నుంచి రాళ్లు రువ్వారని ఫిర్యాదు చేశారు. దీంతో పోలీసులు ఘటనా స్థలానికి చేరుకుని దాడికి పాల్పడిన 24 మందిని గుర్తించారు. మరో 15 నుంచి 20 మంది గుర్తు తెలియని వ్యక్తులపై ఎఫ్‌ఐఆర్ కూడా నమోదైంది. సంఘటనా స్థలానికి చేరుకున్న ఉజ్జయిని డివిజనల్ కమిషనర్ సంజయ్ గోయెల్, ఐజీ సంతోష్ కుమార్ సింగ్ పరిస్థితిని సమీక్షించారు. ఘటన అనంతరం సాజాపూర్ ఎమ్మెల్యే అరుణ్ భీమవద్ స్థానిక పోలీస్ స్టేషన్‌కు వెళ్లి దాడి చేసిన వారిపై చర్యలు తీసుకోవాలని అధికారులకు విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 03:49 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *