కుక్కలు : కొత్త చట్టం.. కుక్కలను చంపినా, వాటి మాంసం అమ్మినా.. మూడేళ్ల జైలు..!

మనం కోడి, మేక, గొర్రె మాంసం తిన్నంత మాత్రాన దక్షిణ కొరియన్లు కుక్క మాంసాన్ని తింటారు.

కుక్కలు : కొత్త చట్టం.. కుక్కలను చంపినా, వాటి మాంసం అమ్మినా.. మూడేళ్ల జైలు..!

కుక్క మాంసం వ్యాపారాన్ని నిషేధిస్తూ దక్షిణ కొరియా చట్టం చేసింది

కుక్క మాంసం: మనం కోడి, మేక మరియు గొర్రె మాంసం తిన్నంత మాత్రాన దక్షిణ కొరియన్లు కుక్క మాంసాన్ని తింటారు. శతాబ్దాలుగా దక్షిణ కొరియాలో కుక్క మాంసాన్ని వినియోగిస్తున్నారు. అయితే తాజాగా ఆ దేశ ప్రభుత్వం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. కుక్క మాంసం వినియోగాన్ని నిషేధిస్తూ ఆ దేశ పార్లమెంట్ కొత్త చట్టాన్ని రూపొందించింది. దీనికి సంబంధించిన బిల్లు మంగళవారం అసెంబ్లీలో 208-0 ఓట్ల తేడాతో ఆమోదం పొందింది. ఈ బిల్లుపై రాష్ట్రపతి యూన్ సుక్ యోల్ సంతకం చేయనున్నారు.

ఈ బిల్లు ప్రకారం.. 2027 నాటికి కుక్కలను చంపడం, పెంపకం, వ్యాపారం, అమ్మడం పూర్తిగా నిషేధం.. ఆ తర్వాత ఎవరైనా కుక్క మాంసం తింటే.. రెండు నుంచి మూడేళ్ల జైలు శిక్ష. అయితే కుక్క మాంసం తింటే జరిమానాలు విధించరు. కాగా, ఈ బిల్లుపై పలువురు రైతులు అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

గోల్డెన్ గ్లోబ్స్ రెడ్ కార్పెట్: అయ్యో.. అవార్డు ఫంక్షన్‌కి వెళ్తే డైమండ్ పోయింది. దొరికితే ఇవ్వాలని రిపోర్టర్ అభ్యర్థించాడు.

ఈ కొత్త చట్టం మూడేళ్లలో అమల్లోకి రానుంది. ఈలోగా, కుక్క మాంసం రైతులు మరియు రెస్టారెంట్ యజమానులు ప్రత్యామ్నాయ వనరులను అన్వేషించాలని సూచించింది. వారికి పూర్తి సహకారం అందిస్తామని ప్రభుత్వం హామీ ఇచ్చింది. కొత్త చట్టం వల్ల తమ వ్యాపారాలు మూతపడటంతో ప్రభుత్వం ఇప్పటి వరకు పరిహారంపై ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. ప్రభుత్వ గణాంకాల ప్రకారం, 2023లో దక్షిణ కొరియాలో దాదాపు 1,600 కుక్క మాంసం రెస్టారెంట్లు మరియు 1,150 డాగ్ ఫామ్‌లు ఉంటాయి.

నిషేధం తప్పనిసరి..
జంతు హక్కులను ప్రోత్సహించేందుకు నిషేధం అవసరమని 22 ఏళ్ల విద్యార్థి లీ చై-యోన్ అన్నారు. చాలా మంది ఇప్పుడు తమకు పెంపుడు జంతువు ఉందని చెప్పారు. కుక్కలు కూడా కుటుంబ సభ్యులే కాబట్టి వాటిని తినడం మంచిది కాదు.

ప్లేన్ డోర్ బ్లోస్ అవుట్ : 16 వేల అడుగుల ఎత్తులో.. విమానం డోర్ పేలింది.. 171 మంది ప్రయాణికులు.. భయానక అనుభవం

1980లలో గత ప్రభుత్వాలు కుక్క మాంసాన్ని నిషేధిస్తామని హామీ ఇచ్చాయి. అయినా.. పురోగతి సాధించలేకపోయింది. ప్రస్తుత అధ్యక్షుడు యూన్ సుక్ యోల్ మరియు ప్రథమ మహిళ కిమ్ క్యోన్ హీ జంతు ప్రేమికులు. దంపతులకు ఆరు కుక్కలు ఉన్నాయి. కుక్కలను తినే విధానానికి స్వస్తి పలకాలని కిమ్ క్యోన్ హీ ఇప్పటికే పిలుపునిచ్చిన సంగతి తెలిసిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *