సినిమా జర్నలిస్టులను ఛాంబర్, నిర్మాత మండలి హెచ్చరించింది

సంక్రాంతి సర్కిల్‌లో సినిమాలు థియేటర్ల వివాదాలపై 15 రోజుల క్రితం మా మూడు సంస్థలు సమావేశమై సంక్రాంతి సర్కిల్‌లోని ఐదుగురు నిర్మాతలను పిలిచి గ్రౌండ్ రియాలిటీని వివరించి సహకరించాలని కోరారు. ప్రతి సంవత్సరం సంక్రాంతి బరిలో సినిమాల పోటీ ఉంటుంది. అదేవిధంగా ఈ ఏడాది కూడా ఐదు సినిమాలు పోటీకి సిద్ధమయ్యాయి. హనుమాన్, డేగ, సైంధవ్, గుంటూరు కారం మరియు నా సామి రంగ. వివేక్ ప్రసాద్, రవితేజ, విశ్వప్రసాద్ సహకారంతో ఛాంబర్ విజ్ఞప్తి మేరకు ‘డేగ’ చిత్రాన్ని సంక్రాంతి బరిలో నుంచి ఫిబ్రవరి 9కి మార్చారు. ఒక మాస్ హీరో డేట్ ఫిక్స్ చేసుకుని వెనక్కు తగ్గడం అంటే మామూలు విషయం కాదు. ఈ రోజుల్లో వ్యాపారం అంత సులభం కాదు. ఇలా ఒక మాస్ హీరో ఇండస్ట్రీ బాగు కోసం ముందుకు రావడం, మిగిలిన నలుగురికి సహకరించేలా సినిమా రిలీజ్ డేట్ మార్చడం ఇండస్ట్రీకి కలిసొచ్చే పరిణామం.

అదేవిధంగా సంక్రాంతికి రజనీకాంత్, ధనుష్ సహకారం కూడా వాయిదా పడింది. శివ కార్తికేయన్ తమిళ సినిమా కూడా విడుదల కావాల్సి ఉండగా నిర్మాతలతో మాట్లాడి సినిమాను 19కి వాయిదా వేశారు. సంక్రాంతి అంటే ఆరోగ్యకరమైన వాతావరణంలో సినిమాల మధ్య ఆరోగ్యకరమైన పోటీ. తెలుగు సినిమాకు సంబంధించి హీరో, నిర్మాత, దర్శకులు ఎవరూ ఇబ్బంది పడకుండా నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో మా మూడు సంస్థలు ముందుంటున్నాయి.

dilraju-new.jpg

కానీ కొన్ని సోషల్ మీడియా వెబ్‌సైట్‌లు మరియు ఇతర మీడియాలు తమ రేటింగ్‌లు, టీఆర్‌పీని సంక్రాంతి సమయంలో ఇష్టపడుతున్నాయి. వారికి ఇష్టమైన కథనాలు, కథనాలు రాస్తూ సినీ పరిశ్రమలో అభిమానులు, హీరోలు, నిర్మాతలు, దర్శకుల మధ్య ఇబ్బందికర వాతావరణాన్ని సృష్టిస్తున్నారు. ఇలాంటి అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేసే వెబ్‌సైట్‌లు, సోషల్ మీడియా మరియు ఇతర మీడియాలను మేము తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నాము. సోషల్ మీడియా, వెబ్‌సైట్‌లు మరియు ఏదైనా ఇతర మీడియా

కథనాలు రాసే ముందు మా మూడు సంస్థలను సంప్రదించి నిజానిజాలు తెలుసుకుని వార్తలను ప్రచురించమని తెలియజేయాలి.

చెప్పదలుచుకున్నట్లుగా వార్తలు చెప్పడంలో అభ్యంతరం లేదు కానీ వ్యక్తిగత అసూయతో తమ పరువుకు భంగం కలిగించేలా తప్పుడు వార్తలు రాసి ఇతరుల మనోభావాలను దెబ్బతీయడం ఇండస్ట్రీలో సరికాదు. ఏ ఆర్టిస్టులు, నిర్మాతలు, దర్శకులు మాట్లాడితే అర్థం లేకుండా ఆ మాటలను పూర్తిగా వినకుండా మిడిమిడి జ్ఞానంతో ఇండస్ట్రీని ఇబ్బంది పెట్టే విధంగా కథనాలు రాయడం సరికాదు. ఇక నుంచి సోషల్ మీడియా, ఇతర మాధ్యమాల్లో ఆందోళన కలిగించే కథనాలు రాస్తే తగిన చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు.

ఇండస్ట్రీలో అనారోగ్యకరమైన, అసౌకర్య వాతావరణం ఉండకూడదు. విడుదలయ్యే ప్రతి సినిమా విజయం సాధించాలి, పరిశ్రమ బాగుండాలి అనేది మా మూడు సంస్థల కృషి. ఈ లేఖ ప్రతి జర్నలిస్ట్ అసోసియేషన్ మరియు మీడియా అసోసియేషన్ వారి సంబంధిత యజమానులకు పంపబడుతుంది. ఇండస్ట్రీ పుట్టినప్పటి నుంచి తెలుగు సినీ పరిశ్రమకు మీడియాతో ఉన్న అనుబంధాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని తెలుగు జర్నలిస్టులు, మీడియా యాజమాన్యాలు ఇలాంటి ఇబ్బందికర వ్యాఖ్యలు చేసే వారిపై తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని యావత్ తెలుగు సినీ పరిశ్రమ తరపున అభ్యర్థించడం జరిగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 09, 2024 | 05:31 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *