లక్షద్వీప్‌లు: లక్షద్వీప్ లక్ష్యం ఇదేనా? | విమానాశ్రయ విస్తరణ, లక్షద్వీప్ Sdr వద్ద కొత్త హోటల్స్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 11:37 AM

లక్షద్వీప్ దశ మారనుంది. కొత్త విమానాశ్రయాల విస్తరణ, కొత్త హోటళ్ల నిర్మాణం జరగనుంది. పర్యాటకులను ఆకర్షించేందుకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించడంపై కేంద్ర ప్రభుత్వం దృష్టి సారించింది.

    లక్షద్వీప్‌లు: లక్షద్వీప్ లక్ష్యం ఇదేనా?

న్యూఢిల్లీ: లక్షద్వీప్ దశ మారనుంది. కొత్త విమానాశ్రయాల విస్తరణ, కొత్త హోటళ్ల నిర్మాణం జరగనుంది. పర్యాటకులను ఆకర్షించేందుకు మెరుగైన సౌకర్యాలు కల్పించడంపై కేంద్ర ప్రభుత్వం దృష్టి సారించింది. ప్రధాని మోదీ పర్యటనతో వివాదం తలెత్తిన సంగతి తెలిసిందే. ఆ తర్వాత లక్షదీపానికి మహర్దశ వచ్చింది.

లక్షద్వీప్ అభివృద్ధికి స్థానిక అధికారులు కేంద్ర ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు పంపారు. ప్రధానమైనది మినికై ద్వీపంలోని విమానాశ్రయం. ఇక్కడ ఇప్పటికే విమానాశ్రయం ఉంది. దేశ, విదేశీ పర్యాటకులను ఆకట్టుకునేలా దీన్ని విస్తరిస్తున్నారు. ఎయిర్ బస్ లాంటి భారీ విమానాన్ని ల్యాండ్ చేసేందుకు నిర్మాణాలు జరుగుతున్నాయి. మినికై ద్వీపం మాల్దీవులకు సమీపంలో ఉండటం మరో విశేషం. అగట్టి దీవులలో చిన్న విమానాశ్రయం ఉంది. ఇది కూడా విస్తరించబడింది. విమానాశ్రయం విస్తరణతో పర్యాటకుల సంఖ్య పెరుగుతుందని కేంద్ర ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. స్మార్ట్ సిటీ ప్రాజెక్టులో భాగంగా వర్జిన్ ఐలాండ్స్ లో అనేక హోటళ్లను నిర్మిస్తున్నారు.

పర్యాటకులను ఆహ్వానించడంలో భాగంగా లక్షద్వీప్‌లోని ఎంపిక చేసిన ప్రాంతాల్లో మద్యం విక్రయాలను అనుమతించారు. స్థానిక కొబ్బరి చెట్ల నుంచి నీరా అందించేందుకు అంగీకరించారు. ఇలాంటి కార్యక్రమాలు లక్షద్వీప్‌లో ఎక్కువ మంది పర్యాటకులను ఆకర్షిస్తాయని అధికారులు విశ్వసిస్తున్నారు. లక్షద్వీప్‌కు విమానంలో లేదా ఓడలో వెళ్లే అవకాశం ఉంది. కొచ్చి నుండి లక్షద్వీప్‌కు రోజువారీ విమానాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 12:07 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *