బిల్కిస్ బానో కేసు: బిల్కిస్ బానో కేసు.. కంగనా రనౌత్ సంచలన ప్రకటన

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 03:11 PM

ఎలాంటి పక్షపాతం లేకుండా సూటిగా మాట్లాడగలిగే అతి కొద్ది మంది సెలబ్రిటీల్లో బాలీవుడ్ నటి కంగనా రనౌత్ ఒకరు. ఇటీవల సినిమాల కంటే వివాదాస్పద అంశాల్లోనే ఎక్కువగా వార్తల్లో నిలుస్తోంది.

బిల్కిస్ బానో కేసు: బిల్కిస్ బానో కేసు.. కంగనా రనౌత్ సంచలన ప్రకటన

బిల్కిస్ బానో కేసుపై కంగనా రనౌత్: బాలీవుడ్ నటి కంగనా రనౌత్ ఎటువంటి పక్షపాతం లేకుండా స్పష్టంగా మాట్లాడగల అతి కొద్ది మంది సెలబ్రిటీలలో ఒకరు. ఇటీవల సినిమాల కంటే వివాదాస్పద అంశాల్లోనే ఎక్కువగా వార్తల్లో నిలుస్తోంది. నిజజీవితంలో జరిగిన సంఘటనలపై తనదైన అభిప్రాయాన్ని తెలుపుతూ కొత్త సంచలనాలకు కేరాఫ్‌గా నిలుస్తున్నాడు. తనపై వ్యతిరేకత వచ్చినా పట్టించుకోకుండా సామాజిక సమస్యలపై గళం విప్పుతూనే ఉన్నారు. తాజాగా బిల్కిస్ బానో కేసుపై ఆమె సంచలన ప్రకటన చేసింది. బిల్కిస్ బానో నిజ జీవితంలో జరిగిన సంఘటనల ఆధారంగా సినిమా తీయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నానని, అయితే నిర్మాణ సంస్థలు ముందుకు రావడం లేదని చెప్పింది.

X ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో నటి కంగనా రనౌట్ పేరును ట్యాగ్ చేస్తున్న నెటిజన్. “ఒక రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కొన్ని ఉగ్రవాద సంస్థల సహకారంతో ఒక సంఘంపై ఉగ్రవాద దాడి ఎలా చేసిందో మీరు ప్రపంచానికి చూపగలరు” అని ఆయన రాశారు. దీనిపై కంగనా స్పందిస్తూ.. “నాకు బిల్కిస్ బానోపై సినిమా చేయాలని ఉంది. నా దగ్గర కథ కూడా సిద్ధంగా ఉంది. మూడేళ్లుగా రీసెర్చ్ చేసి ఈ కథను సిద్ధం చేశాను. కానీ.. నెట్‌ఫ్లిక్స్, అమెజాన్ ప్రైమ్ తదితర నిర్మాణ సంస్థలు మాత్రం రాజకీయ ప్రేరేపిత చిత్రాలను నిర్మించాలని నిర్ణయించుకున్నాయి. ఇక నేను బీజేపీకి మద్దతిస్తాను అంటూ నాతో కలిసి పనిచేయబోమని ‘జియో సినిమా’ ఇప్పటికే ప్రకటించింది. జియో సినిమాలో జీ కంపెనీకి వాటా ఉంది. కాబట్టి.. నాకు ఎలాంటి ఆప్షన్ లేదు’’ అని తన ట్వీట్‌లో రాసింది.

ఇదిలావుండగా, 2002 గుజరాత్ అల్లర్ల సమయంలో, బిల్కిస్ బానో కుటుంబ సభ్యులను నిందితులు చంపారు మరియు ఆమె గర్భవతిగా ఉన్నప్పుడు సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారు. జనవరి 21, 2008న ప్రత్యేక సీబీఐ కోర్టు 11 మంది నిందితులకు జీవిత ఖైదు విధించింది. అయితే, నిందితుల్లో ఒకరు విడుదల చేయాలని విజ్ఞప్తి చేశారు, అయితే సుదీర్ఘ విచారణ తర్వాత, గుజరాత్ కోర్టు ఉపశమనం మంజూరు చేసింది. దీంతో… దోషులందరినీ 2022 ఆగస్టు 15న విడుదల చేశారు.అయితే జనవరి 8న సుప్రీం కోర్టు రాజీనామాను రద్దు చేస్తూ నిందితులను లొంగిపోవాలని ఆదేశించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 03:11 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *