నటుడు వెంకటేష్ విశ్వరూపం వెంకటేష్ యూనివర్సల్ యాక్టర్‌గా కనిపిస్తాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 03:41 AM

‘విజయాన్ని నేను పట్టించుకోను. నేను ప్రయాణాన్ని ఆస్వాదిస్తాను. నిజాయతీగా పనిచేస్తే విజయం వరిస్తుంది’’ అన్నారు దర్శకుడు శైలేష్ కొలనా. వెంకటేష్ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘సైంధవ్’.

వెంకటేష్ యూనివర్సల్ యాక్టర్ లా కనిపిస్తున్నాడు

‘విజయాన్ని నేను పట్టించుకోను. నేను ప్రయాణాన్ని ఆస్వాదిస్తాను. నిజాయతీగా పనిచేస్తే విజయం వరిస్తుంది’’ అన్నారు దర్శకుడు శైలేష్ కొలనా. వెంకటేష్ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన చిత్రం ‘సైంధవ్’. వెంకట్ బోయనపల్లి నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రం సంక్రాంతి కానుకగా ఈ నెల 13న విడుదల కానుంది. ఈ సందర్భంగా శైలేష్ విలేకరులతో మాట్లాడారు.

  • ‘హిట్ 2’ తర్వాత వెంకటేష్‌గారిని కలిశాను. బాగా తీసినందుకు మిమ్మల్ని అభినందించాడు. సినిమాల కంటే సాధారణ విషయాల గురించే ఎక్కువగా మాట్లాడుకునేవాళ్లం. రెండు మూడు సమావేశాల్లో మా ఇద్దరి మధ్య మంచి అనుబంధం ఏర్పడింది. సినిమా తీయాలనుకున్నాం. ‘సైంధవ్‌’ ఆలోచన చెప్పాను. అది అతనికి బాగా నచ్చింది. నా 75వ సినిమా ఇలాగే ఉండాలి’ అంటూ సంబరాలు చేసుకున్నారు. ఆ లైన్‌ని డెవలప్ చేసి పూర్తి స్క్రిప్ట్‌ని ప్లే చేశాను. కథ మొత్తం విన్న తర్వాత కౌగిలించుకోండి. ‘ఇలా చేస్తున్నాం’ అంటూ భుజం తట్టాడు

  • ఎలాంటి టెన్షన్ లేకుండా సినిమా పూర్తి చేశాను. దానికి కారణం వెంకటేష్‌గారే. కానీ.. ప్రమోషన్స్‌లో వెంకటేష్‌గారి వీడియోలు చూస్తుంటే.. ‘ఇంత అద్భుతమైన జర్నీ ఉన్న హీరోతో సినిమా చేశారా!?’ టెన్షన్ మొదలైంది. దర్శకుడిగా నేను పూర్తిగా సంతృప్తి చెందాను. వెంకీ 75 సినిమా అలా చేయాలి. ఇందులో వెంకటేష్ విశ్వరూపంగా కనిపించనున్నాడు.

  • వెంకటేష్ తీసిన ప్రతి ఎమోషనల్ సినిమా హిట్. శత్రువు, ధర్మచక్రం, గణేశుడు, తులసి.. ఇలా ఎన్నో ఉన్నాయి. వాటిని మించి ఈ సినిమా సాగుతుంది. ఇంత ఎమోషనల్ డెప్త్‌తో కూడిన కథ చేయడం నాకు ఇదే తొలిసారి. ఇందులో వెంకటేష్‌గారి నటన ప్రేక్షకులకు ఉర్రూతలూగిస్తుంది. ఇందులో హృదయాన్ని కరిగించే భావోద్వేగ సన్నివేశాలున్నాయి.

  • స్పైనల్ మస్కులర్ అట్రోఫీ అనే అరుదైన వ్యాధితో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు వారి పోరాటంలో బలమైన స్వరం లేదు. 17 కోట్ల ఇంజక్షన్ కోసం తల్లడిల్లుతున్న తల్లిదండ్రులు పడుతున్న కష్టాలు మనకు పెద్దగా తెలియవు. సమాజంలో ఈ సమస్యపై అవగాహన పెంచడానికి, విస్తృతంగా కమ్యూనికేట్ చేసే నటులు అవసరం. వెంకటేష్‌గారితో పాటు ఆండ్రియా, రుహాని శర్మ వంటి నటీనటులు ఇందులో భాగం కావడానికి కారణం అదే. పవిత్రాత్మతో చేసిన కథ ఇది. అందుకే అందరూ కనెక్ట్ అవుతారనే నమ్మకం ఉంది.

  • ఇందులో నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ పాత్ర ప్రత్యేకం. ఇప్పటి వరకు ఇలాంటి పాత్రలు చేయలేదు. డబ్బింగ్ సమస్య కారణంగా సౌత్ సినిమాలపై ఆసక్తి చూపలేదు. ఇందులో నేను తెలుగులో మాట్లాడే పాత్రలో నటించాను. ఆయనతో ఆ పాత్రకు డబ్బింగ్ చెప్పించడమే కరెక్ట్. అది అతనికి నచ్చింది. అందుకు వారు అంగీకరించారు. డబ్బింగ్ చెప్పారు.

  • సినిమా చాలా ఖర్చుతో కూడుకున్నది. కథ కోసం వైజాగ్ బీచ్‌లో ‘ఇంద్రప్రస్థ’ అనే కల్పిత పట్టణాన్ని రూపొందించాము. నిర్మాత ఏ విషయంలోనూ రాజీపడలేదు. అందుకే సినిమా బాగా వచ్చింది. పార్ట్ 2కి పొటెన్షియల్ ఉన్న కథ ఇది. ప్రేక్షకులు కోరుకుంటే తప్పకుండా పార్ట్ 2 ఉంటుంది. మరియు నా ‘హిట్3’ రచన దశలో ఉంది. రావడానికి ఏడాదిన్నర పట్టవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 03:41 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *