ప్రధాని మోదీ: 2047 నాటికి భారత్‌ అభివృద్ధి చెందిన దేశం: మోదీ

గాంధీనగర్: 2024 నాటికి భారతదేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన దేశంగా తీర్చిదిద్దే బాధ్యత ప్రభుత్వంపై ఉందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. గాంధీనగర్‌లోని మహాత్మా మందిర్ కన్వెన్షన్ సెంటర్‌లో బుధవారం పదో ‘వైబ్రంట్ గుజరాత్ గ్లోబల్ సమ్మిట్’ (వీజీజీఎస్)ను ప్రధాని ప్రారంభించారు. యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ (UAE) అధ్యక్షుడు మహ్మద్ బిన్ జాయెద్ అల్ నహ్యాన్ (మహ్మద్ బిన్ జాయెద్ అల్ నహ్యాన్) ముఖ్య అతిథిగా పాల్గొన్నారు.

ఐదవ అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థ

ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మాట్లాడుతూ.. పదేళ్ల క్రితం ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థల్లో 11వ స్థానంలో ఉన్న భారత్ ఇప్పుడు 5వ స్థానానికి దిగజారిందన్నారు. రానున్న రోజుల్లో భారత్ ప్రపంచంలోనే మూడో అతిపెద్ద ఆర్థిక వ్యవస్థగా అవతరిస్తుందని అన్ని ప్రధాన ఏజెన్సీలు అంచనా వేస్తున్నాయని, మిగతా ప్రపంచమంతా అదే అంచనాలతో ఉందని, అయితే అది జరుగుతుందని హామీ ఇవ్వాలని మోదీ నిరాడంబరంగా చెప్పారు. అంతర్జాతీయ పరిస్థితులు అందరికీ తెలిసిన విషయమని, గత పదేళ్లలో భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ అన్ని ప్రతికూలతలను ఎదుర్కొని అభివృద్ధి పథంలో పయనించడానికి ప్రధాన కారణం సంస్థాగత సంస్కరణలపై మన దృష్టి అని ఆయన అన్నారు. ప్రభుత్వం చేపట్టిన సంస్కరణలతో భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ సామర్థ్యం, ​​సామర్థ్యం, ​​పోటీతత్వం పెరిగిందన్నారు.

భారతదేశంలోని కోట మౌలిక సదుపాయాలలో కొత్త పెట్టుబడుల కోసం యుఎఇకి చెందిన కంపెనీలు బిలియన్ డాలర్లతో ఒప్పందాలు కుదుర్చుకున్నాయని మోడీ చెప్పారు. ప్రపంచ దేశాలు సుస్థిరతకు కీలక స్తంభంగా భారత్ వైపు చూస్తున్నాయని అన్నారు. వైబ్రంట్ గుజరాత్ గ్లోబల్ సమ్మిట్‌లో పాల్గొనడం సంతోషంగా ఉందని యూఏఈ అధ్యక్షుడు షేక్ మహ్మద్ బిన్ జాయెద్ అన్నారు. ఆయన ముఖ్య అతిథిగా హాజరుకావడం భారత్‌, యూఏఈ మధ్య సంబంధాలు మరింత బలోపేతం కావడానికి సంకేతమని అన్నారు.

వచ్చే 25 ఏళ్లకు అమృత్ భారత్‌కు పిలుపు..

భారతదేశం ఇటీవలే 75వ స్వాతంత్య్ర దినోత్సవాన్ని పూర్తి చేసుకున్నదని, ఇప్పుడు వచ్చే 25 ఏళ్లపై దృష్టి సారిస్తోందన్నారు. 100 ఏళ్ల స్వాతంత్య్ర వేడుకల సందర్భంగా దేశాన్ని అభివృద్ధి చెందిన భారత్‌గా తీర్చిదిద్దడమే మన ముందున్న లక్ష్యమని అన్నారు. ఆ కారణంగా, తదుపరి 25 ఏళ్ల అమృత్ పిలుపుగా ముందుకు వెళ్తానని చెప్పాడు. అమృత్ కాల్ కోసం జరుగుతున్న తొలి వైబ్రెంట్ గుజరాత్ గ్లోబల్ సమ్మిట్ ఇదేనని, ఇది చాలా ముఖ్యమైన విషయమని ఆయన అన్నారు. భారతదేశ అభివృద్ధి ప్రయాణంలో కీలక భాగస్వాములుగా 100కు పైగా దేశాల ప్రతినిధులు ఈ సదస్సుకు హాజరవుతున్నారని మోదీ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 02:30 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *